போதைப்பொருள் பிறந்தநாள் விருந்துக்கு மூத்த சகோதரரைப் பின்தொடர்ந்த 13 வயது சிறுவன் உள்ளிட்ட 17 பேர் கைது

கோலாலம்பூர்:ஜாலான் சுல்தான் இஸ்மாயில் பகுதியில் உள்ள ஆடம்பர குடியிருப்பில் போதைப்பொருள்  பிறந்தநாள் விழாவில் போலீசார் சோதனை நடத்தியதில் 13 வயது சிறுவன் உட்பட 17 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர். சிறுவன் தனது மூத்த சகோதரனை விருந்துக்கு பின்தொடர்ந்தான். வியாழக்கிழமை (செப்டம்பர் 2) இரவு 11.55 மணியளவில் நடந்த சோதனையில் கைது செய்யப்பட்ட இரண்டு வாலிபர்களில் ஒருவன் ஆவார்.

மாநில  போதைப்பொருள் குற்ற புலனாய்வு துறை தலைவர் உதவி ஆணையர் சஹார் அப்த் லத்தீப் போலீசார் 13 முதல் 54 வயதுடைய எட்டு ஆண்களையும் ஒன்பது பெண்களையும் கைது செய்தனர். மேலும் 10.73 கிராம் பரவச மாத்திரை மற்றும் 2.88 கிராம் கெத்தமின் ஆகியவற்றை கண்டறிந்தனர்.

நாங்கள் வளாகத்திற்கான அணுகல் அட்டையையும், ஒரு பெருக்கி மற்றும் லேசர் ஒளி அலகு ஆகியவற்றையும் கைப்பற்றினோம் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 3) ஒரு அறிக்கையில் கூறினார். சிறுநீர் சோதனைகள் நடத்தப்பட்டதாகவும், நான்கு ஆண்களும் நான்கு பெண்களும் மெத்தம்பேட்டமைன்கள் மற்றும் கெத்தமின் உட்கொண்டது கண்டறியப்பட்டது என்றார்.

23 வயதான பெண்ணின் பிறந்தநாளுக்காக இந்த விருந்து ஏற்பாடு செய்யப்பட்டதாக விசாரணையில் தெரியவந்தது என்று அவர் கூறினார். மேலும் விசாரணையில், வளாகத்தை வாடகைக்கு எடுப்பதற்கு அமைப்பாளர் ஒரு நாளைக்கு RM350 செலுத்தியதாகவும், விருந்தினர்கள் யாரும் நுழைவு கட்டணம் வசூலிக்கவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

தொற்று நோய்கள் தடுப்பு மற்றும் கட்டுப்பாடு விதி 17 (1) ன் கீழ் அனைத்து கட்சிக்காரர்களுக்கும் RM2,000 கூட்டு அறிவிப்புகளை வழங்கினோம். வளாகத்தின் உரிமையாளர் மற்றும் அமைப்பாளர் அபாயகரமான மருந்துகள் சட்டம் 1952 ன் பிரிவு 13 (a) ன் கீழ் நடவடிக்கை எடுக்கலாம், இது அதிகபட்சமாக RM10,000 அபராதம் மற்றும் ஐந்து ஆண்டுகள் சிறை அல்லது இரண்டும் தண்டனை விதிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

ஏசிபி சஹார் பொதுமக்களை இதுபோன்ற செயல்களில் இருந்து தவிர்க்க வேண்டும் அல்லது கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று எச்சரித்தார். ஹோட்டல்கள், சர்வீஸ் அபார்ட்மென்ட்கள் மற்றும் காண்டோமினியங்களின் நிர்வாகத்தை காவல்துறையினருக்கு இதுபோன்ற நடவடிக்கைகள் பற்றிய தகவல்களை அனுப்பவும் அவர் வலியுறுத்தினார். இதுபோன்ற செயல்பாடுகள் குறித்த தகவல் உள்ளவர்கள் 03-2115 9999 என்ற எண்ணில் அல்லது அருகில் உள்ள காவல் நிலையத்தை தொடர்பு கொள்ளுமாறு கேட்டுக் கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here