மலேசியர்கள் கோவிட்-19 உடன் புத்திசாலிதனமாக வாழ கற்று கொள்ள வேண்டும்

கூச்சிங்: மலேசியர்கள் கோவிட் -19 உடன் “புத்திசாலித்தனமாக” வாழ கற்றுக்கொள்ள வேண்டும், ஏனெனில் இந்த நோய் தொற்றுநோயாக மாறும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது  டான் ஸ்ரீ ஜேம்ஸ் மேசிங் கூறுகிறார். பெரும்பாலான மக்கள் தடுப்பூசி போடும்போது பொருளாதாரம் படிப்படியாக மீண்டும் திறக்கப்படும் போது கடுமையான நிலையான இயக்க நடைமுறைகள் இன்னும் கடைபிடிக்கப்பட வேண்டும் என்று சரவாக் துணை முதல்வர் கூறினார்.

சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீனுடன் இதனை ஒப்புக்கொண்டார். கோவிட் -19 ஒரு மந்தை நோயாக இருப்பது மெதுவாக தொற்றுநோயாக மாறி வருகிறது. குறிப்பாக சரவாக் நகரில் தடுப்பூசி விகிதம் அதிகமாக உள்ளது.

“சரவாக் செப்டம்பர் மாதத்திற்குள் அடைய நினைக்கும் 80% மந்தை நோய் எதிர்ப்பு சக்தி, இந்த வைரஸின் கொடிய தாக்கத்தில் இருந்து தடுப்பூசி போடப்பட்ட மக்களை ஒப்பீட்டளவில் பாதுகாக்கும். இதனால், கோவிட் -19 தொற்றுநோயிலிருந்து தொற்றுநோயாக மாறும்போது இயல்பு நிலையை மீட்டெடுக்க புதிய அணுகுமுறைகள் தேவை மலேசிய வாழ்க்கைக்கு.

பொருளாதாரத்தின் பிரிவுகள் கொஞ்சம் கொஞ்சமாக திறக்கப்படலாம் மற்றும் அரசு அலுவலகங்கள் வழக்கம் போல் செயல்பட வேண்டும், ஊழியர்கள் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்டவுடன் மேசிங் சனிக்கிழமை (செப்டம்பர் 4) ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், கோவிட் -19 இங்கு சிறிது காலம் தங்கியிருப்பதால் கட்சிகள் மற்றும் பெரிய கூட்டங்கள் இன்னும் அனுமதிக்கப்படக்கூடாது என்றும் அவர் கூறினார். கைரி, நோயைக் கட்டுப்படுத்துவது நோயை விட மோசமாக இருக்க முடியாது என்பதை புரிந்துகொண்டதாகத் தெரிகிறது.

கைரி மற்றும் அமைச்சரவை சகாக்கள் மக்களின் ஆதரவுடன் மற்றும்  கோவிட் -19 ஐ வெல்லும் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று மாசிங் கூறினார். கைரி புதன்கிழமை (செப்டம்பர் 1) கூறினார். மலேசியா அக்டோபர் மாதத்திற்குள் 80% மக்களுடன் தடுப்பூசி போடப்பட்டு உள்ளூர் கட்டத்திற்கு நகரும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. முகக்கவசம் அணிவது உட்பட புதிய கோவிட் -19 விதிமுறைகளுடன் பல துறைகள் மீண்டும் திறக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here