தேசிய மீட்பு கவுன்சில் தலைவராக முஹிடினா: 116 என்ஜிஓக்கள் ஏமாற்றம் அடைந்துள்ளன

தேசிய மீட்பு கவுன்சில் தலைவராக முஹிடின் யாசின் மீண்டும் நியமிக்கப்பட்டிருப்பதற்கு  116 அரசு சாரா இயக்கங்களின் கூட்டமைப்பான ரீசெட் மலேசியா, அதிருப்தியை வெளிப்படுத்தியது மற்றும் ஆட்சியாளர்கள் மாநாட்டில் தலையிட்டு உடனடியாக சபையை மறுசீரமைக்குமாறு வலியுறுத்தியுள்ளது.

மலேசிய செயலகத்தின் தலைவரான நூருல் அஷிகின் மபஹ்வி, முந்தைய தலைவராக தோல்வியடைந்த ஒரு நபரை நியமிப்பது அனைத்து கட்சிகளுக்கும் ஏமாற்றமளிப்பதாகக் கூறினார், குறிப்பாக கோவிட் -19 தொற்றுநோயைக் கட்டுப்படுத்துவதில் நிர்வாகக் கொள்கையில் மாற்றம் கோரியவர்கள்.

முன்னாள் பிரதமரை மீண்டும் நியமிப்பது கவுன்சிலுக்கு தலைமை தாங்க டாக்டர் மகாதீர் முகமதுவை நியமிக்க வேண்டும் என்ற அவர்களின் கோரிக்கைகளுக்கு முரணானது என்று அவர் கூறினார்.

முஹிடின் முன்பு தேசிய மீட்பு கவுன்சில் தலைவராக இருந்தபோது ஏற்கனவே தோல்வியடைந்தார், எனவே தொற்றுநோய்களின் போது நாட்டை ஆட்சி செய்யத் தவறிய ஒரு தலைவரை நாம் ஏன் மீண்டும் வைத்திருக்க வேண்டும் என்பதற்கான காரணத்தை எங்களால் அறிய முடியவில்லை.

இதனால்தான் நாங்கள் மலேசியாவில் 116 பிற தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களுடன் இணைந்து தேசிய மீட்பு கவுன்சிலுக்கு தலைமை தாங்கக்கூடிய ஒரு தலைவரை கோருகிறோம். மேலும் மகாதீரை தலைவராக பரிந்துரைக்கிறோம்.

சபையின் மறுசீரமைப்பு குறித்த குறிப்பு மலாய் ஆட்சியாளர்களுக்கும் அனுப்பப்பட்டதாக நூருல் கூறினார். கோவிட் -19 காரணமாக உயிர் இழந்த 18,000 குடும்பங்களின் தலைவிதி பற்றி அவர்கள் அதிகம் சிந்திக்க வேண்டியிருக்கும் போது அரசாங்கம் பதவிகள் மற்றும் அரசியல் அதிகாரத்தைப் பற்றி மட்டுமே நினைப்பது எங்களுக்கு ஏமாற்றம் அளிக்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

மலேசிய இயக்குநர் அபு ஹாபிஸ் சல்லே ஹுடின், சில வாரங்களுக்கு முன்பு அரண்மனைக்கு நினைவுச்சின்னம் வழங்கப்பட்டதை தொடர்ந்து மகாதீர் கவுன்சிலுக்கு தலைமை தாங்க வேண்டும் என்று பரிந்துரைத்தார்.

துன் (மகாதீர்) முன்மொழியப்பட்ட கவுன்சில் அந்தந்த துறைகளில் நிபுணர்களால் இலவசமாக சேவை செய்யும். மறுசீரமைப்பின் அவசியத்தை நாங்கள் காண்கிறோம், மலாய் ஆட்சியாளர்கள் நடவடிக்கை எடுத்து தலையிடுவார்கள் என்று நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

அரசாங்கத்தின் தலைமைச் செயலாளர் முகமட் ஜுகி அலி சனிக்கிழமை அறிவித்தார், முஹிடின் அமைச்சர் பதவியுடன் சபையின் தலைவராக நியமிக்கப்பட்டார்.

கடந்த புதன்கிழமை நடந்த அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில் முடிவு செய்யப்பட்ட இந்த நியமனம், நாட்டின் மீட்பு உத்திகளை முன்னெடுத்துச் செல்லவும், பொருளாதாரத்தை மீட்டெடுக்கவும், தொற்றுநோயால் மோசமாகப் பாதிக்கப்பட்ட மக்களின் வாழ்க்கையை மேம்படுத்தவும் முஹிடின் திறனில் அரசாங்கத்தின் நம்பிக்கையின் அடிப்படையில் செய்யப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

தேசிய மீட்பு திட்டத்தை நிர்வகிக்கும் சிறப்பு அமைச்சரவை குழுவை மாற்றுவதற்காக ஜூலை மாதம் கவுன்சில் உருவாக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here