பிரதமருக்கு நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பு தேவையில்லை என்று மாமன்னர் கூறியதாக சட்ட அமைச்சர் தகவல்

பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் மீதான நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பு நடத்தத் தேவையில்லை என்று மாமன்னர் கூறியதாக சட்டத் துறை அமைச்சர் வான் ஜுனைடி துவாங்கு ஜாஃபர் கூறினார். ஒரு பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில் வான் ஜுனைடி, தனது முதல் அமைச்சரவைக் கூட்டத்தின் போது பிரதமர் இதைத் தெரிவித்ததாகக் கூறினார்.

உண்மையில், பிரதமருக்கு மன்னருடன் சந்திப்பு வழங்கப்பட்டபோது ​​அவருக்கு நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பு தேவையில்லை என்று மன்னரின் ஒப்புதலைப் பெற்றார் என்று அவர் கூறினார். எனக்குத் தெரியும், ஏனென்றால் எங்கள் முதல் அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில் பிரதமர் இதை என்னிடம் சொன்னார்.

வான் ஜுனைடி, மத்திய அரசியலமைப்பு பெரும்பான்மை நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு  நம்பிக்கைக்கு உத்தரவாதம் அளிக்கிறது என்று நம்புவோரின் அடிப்படையில் பிரதமரை நியமிக்கும் அதிகாரத்தை கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பு வழங்கியது என்பது அவரது தனிப்பட்ட கருத்து என்று கூறினார்.

இஸ்மாயிலுக்கு ஆதரவளிக்கும் 114 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் மாமன்னர் தங்கள் ஆதரவை உறுதிசெய்ததைச் சுட்டிக்காட்டிய அவர், அவர்களில் எவரும் விரைவில் தங்கள் நிலைப்பாட்டை மாற்றுவதை முன்னறிவிக்கவில்லை என்றார். ஒருவேளை, இந்த மாற்றம் ஆறு முதல் ஏழு மாதங்களில் நடக்கலாம்.

ஆனால் இப்போது, ​​குறுகிய காலத்தில், பிரதமராக இருக்க ​​அவர்கள் தங்கள் ஆதரவை வாபஸ் பெறுவார்கள் என்று நான் நினைக்கவில்லை. அடுத்த வாரம் நடைபெறவுள்ள மக்களவை அமர்வுக்கான நிகழ்ச்சி நிரலில் நம்பிக்கை தீர்மானம் இல்லை என்பது இன்று முன்னதாக தெரியவந்தது.

மக்களவையில் தனது ஆதரவை சோதிப்பாரா இல்லையா என்பதை இஸ்மாயில் வெளிப்படையாக சொல்லவில்லை என்றாலும், அட்டர்னி ஜெனரல் இட்ரஸ் ஹருன் சனிக்கிழமை பிரதமர் நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பை தாக்கல் செய்ய வேண்டிய அவசியமில்லை என்று கூறினார்.

இஸ்மாயிலின் சட்டபூர்வமான தன்மையை மாமன்னரை தவிர வேறு எந்த கட்சியாலும் சோதிக்கப்பட வேண்டும் என்றால், மன்னரின் அதிகாரத்தை மீறலாம் என்று அர்த்தம் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here