ஜோகூர் போலீசாரின் அதிரடி நடவடிக்கையில் இரண்டு வட்டி முதலை கும்பலை சேர்ந்த 14 பேர் கைது

ஜோகூர் பாருவில் நடந்த சோதனைகளைத் தொடர்ந்து இரண்டு வட்டி முதலை கும்பலை சேர்ந்த 14 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர். புக்கிட் அமான் வர்த்தக குற்ற விசாரணை பிரிவு (சிசிஐடி) இயக்குனர் க டத்தோ முகமட் கமாருடின் எம்டி டின் செவ்வாய்க்கிழமை (செப்டம்பர் 7) இரவு 11.30 மணியளவில் சந்தேக நபர்களான 11 ஆண்கள் மற்றும் மூன்று பெண்கள் கைது செய்யப்பட்டதாக கூறினார்.

அவர்கள் அனைவரும் சட்டவிரோதமாக கடன் வழங்குவதில் ஈடுபட்டுள்ளனர் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். எட்டு சொகுசு வாகனங்கள், 23 மொபைல் போன்கள், 67 வங்கி அட்டைகள் மற்றும் RM339,870 ரொக்கம் உள்ளிட்ட பல்வேறு பொருட்களையும் நாங்கள் கைப்பற்றினோம் என்று அவர் வியாழக்கிழமை (செப்டம்பர் 8) ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

ஆரம்ப விசாரணைகளில், கும்பல் 2019 ஆம் ஆண்டு முதல் செயல்படுவதாக தெரியவந்தது. கும்பல் சமூக ஊடகங்கள் மற்றும் முகநூல், வீசாட் மற்றும் வாட்ஸ்அப் போன்ற சமூக ஊடகங்களை பயன்படுத்தி ஒரு வாரத்திற்குள் 10% -15% வட்டியை வசூலிக்கின்றனர். பாதிக்கப்பட்டவர்கள் கடன்களை திருப்பிச் செலுத்தத் தவறும் போது, ​​அக்கும்பலை சேர்ந்தவர்கள் தனியார் சொத்துக்களை சேதப்படுத்துவது உட்பட அவர்களை அச்சுறுத்துவார்கள்.

‘பாதிக்கப்பட்டவர்கள் தொடர்ந்து கடனில் இருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக முந்தைய கடன்களின் செலவை ஈடுசெய்ய கும்பல் புதிய கடன்களை வழங்கும்’ என்று அவர் கூறினார். Mohd Kamarudin இவ்வாண்டு ஜனவரி முதல் ஆகஸ்ட் 31, 683 வட்டி முதலைகளின்  RM2.9 மில்லியன் மதிப்புள்ள கடன்கள் சம்பந்தப்பட்ட வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக கூறினார்.

இந்த ஆண்டு 802 கும்பல் உறுப்பினர்களை நாங்கள் கைது செய்தோம். நாங்கள் வட்டி முதலைக்கு எதிராக நாடு முழுவதும் தொடர்ந்து செயல்பட்டு வருகிறோம் என்று அவர் கூறினார். பொதுமக்களும் கடன் விளம்பரங்கள் குறித்து எச்சரிக்கையாக இருக்கவும் அறிவுறுத்தினார். முறையான பணம் கடன் வழங்கும் நிறுவனங்கள் அல்லது சான்றளிக்கப்பட்ட நிதி நிறுவனங்களில்  மட்டுமே கடன் வாங்குமாறு கேட்டுக் கொண்டார்.

எந்த வணிக குற்றங்கள் பற்றிய தகவல்களும் உள்ளவர்கள் CCID மோசடி  மையமான 03-2610 1559/03-2610 1599 அல்லது  013-211 1222  என்ற   CCID வாட்ஸ்அப் எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளவும் அல்லது அருகில் உள்ள காவல் நிலையத்தை தொடர்பு கொள்ளவும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here