ஆன்லைன் முதலீட்டு திட்டத்தில் போலீஸ்காரரின் மனைவி கிட்டத்தட்ட 21,000 வெள்ளியை இழந்தார்

கோலபிலா: ஆன்லைன் முதலீட்டு மோசடியில் ஒரு போலீஸ்காரரின் மனைவி கிட்டத்தட்ட 21,000 வெள்ளியை இழந்துள்ளார். மாநில வணிக குற்றங்கள் புலனாய்வுத் துறைத் தலைவர்  அபி கானி, 32 வயதான பாதிக்கப்பட்டவருக்கு ஒரு அடையாளம் தெரியாத எண்ணிலிருந்து ஒரு வாட்ஸ்அப் செய்தி வந்தது. அவர் ஒரு நாள் ஆன்லைன் வேலை செய்ய ஆர்வமாக உள்ளாரா என்று கேட்டார்.

அடுத்த நாள் அவள் அதை செய்ய ஒப்புக்கொண்டதை தொடர்ந்து  அவருக்கு 230 வெள்ளி செலுத்தப்பட்டது. செப்டம்பர் 6 ஆம் தேதி, அதே எண்ணிலிருந்து மற்றொரு செய்தியைப் பெற்றார். ஐபிசி டிரேடர் எனப்படும் ஆன்லைன் திட்டத்தில் முதலீடு செய்ய ஆர்வமாக இருக்கிறாரா என்று கேட்கப்பட்டது என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 10) ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

பாதிக்கப்பட்ட பெண், அதிக வருமானம்  பெற முடியும் என்று கூறியதை தொடர்ந்து பின்னர் அவர் முதலீடு செய்ய விரும்பும் தொகையை மாற்ற வங்கி கணக்கு எண் வழங்கப்பட்டது. பாதிக்கப்பட்டவர் ஏழு பரிவர்த்தனைகள் செய்தார், மொத்தம் 20,800 வெள்ளியை  முகமது சைபுல் சுஹைமி என்பவருக்கு சொந்தமான ஒரு கணகில் செலுத்தியதாக அவர் கூறினார். பாதிக்கப்பட்டவர் தனக்கு செய்திகளை அனுப்பியவரை சந்திக்கவோ பேசவோ இல்லை.

பணத்தை மாற்றிய பிறகு, பாதிக்கப்பட்டவர் அந்த எண்ணை தொடர்பு கொள்ள முயன்றார், ஆனால் முடியவில்லை. கடைசியாக அவள் ஏமாற்றப்பட்டதை உணர்ந்தாள் மற்றும் செப்டம்பர் 8 அன்று ஒரு புகாரினை தாக்கல் செய்தாள். மோசடி செய்த குற்றவியல் பிரிவு 420இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்படுகிறது. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் ஒன்று முதல் 10 ஆண்டுகள் வரை சிறைத் தண்டனை, சவுக்கடி மற்றும் அபராதம் விதிக்கப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here