வழக்கில் வெற்றி பெற்றது மகிழ்ச்சியே: ஆனால் தவறு இழைத்தவர்கள் மன்னிப்பு கோர வேண்டும் என்பதே என்னுடைய விருப்பம் என்கிறார் தனிலாஸ் மனைவி ஜானகி

நான்கு வருடங்களுக்கு முன்பு  போதைப்பொருள் வழக்கில் சம்பந்தப்பட்ட சந்தேக நபரின் போலீஸ் காவலில் இறந்த  சந்தேக நபரின் மனைவிக்கு இன்று RM281,300 இழப்பீடாக வழங்கப்பட்டது. தனது கணவரின் மரணத்திற்காக காவல்துறையும் அரசாங்கமும் மன்னிப்பு கேட்காவிட்டால் திருப்தி அடைய முடியாது என்று அவர் வலியுறுத்துகிறார்.

தீர்ப்பில் நான் மகிழ்ச்சியடைகிறேன் ஆனால் காவல்துறையும் அரசாங்கமும் தங்கள் குற்றத்தை ஒப்புக்கொள்ள வேண்டும் என்று நான் விரும்புகிறேன். எனக்கு அது மட்டுமே வேண்டும் என்றார் ஜானகி நடராஜா. என் கணவர் (பெனடிக்ட் தனிலாஸ்) அவர் லாக்கப்பில் இருந்தபோது மிகவும் உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருந்தார், ஆனால் அவர்கள் அவரை புறக்கணித்தனர். நான் உண்மையில் கோபமடைந்தேன். நான் விரும்புவது அவ்வளவுதான் (மன்னிப்பு).

தினசரி எட்டு விதமான மருந்துகளை எடுத்துக் கொண்ட தனிலாஸ், ஆபத்தான மருந்துகள் (சிறப்பு தடுப்பு நடவடிக்கைகள்) சட்டம் 1985 ன் கீழ் கைது செய்யப்படுவதற்கு சற்று முன்பு இருதய  அறுவை சிகிச்சை செய்திருந்தார். வழக்கறிஞர் எம்.விஸ்வநாதன் போதைப்பொருள் கடத்தலில் தனிலாஸ் ஈடுபட்டதற்கான எந்த ஆதாரமும் இல்லை என்று முந்தைய அறிக்கைகள் மேற்கோள் காட்டின.

நீரிழிவு மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தத்தால் பாதிக்கப்பட்ட 44 வயதான தனிலாஸ், கைது செய்யப்பட்ட 12 நாட்களுக்குப் பிறகு-ஜூலை 10, 2017 அன்று ஜிஞ்சாங் போலீஸ் லாக்கப்பில் மயக்கமடைந்தார்.

தனிலாஸை  காவல்துறை அதிகாரிகள் அவரை கைது செய்யும் போது அவரின் மருந்துகளை எடுத்துச் செல்லவில்லை, மாறாக ஜானகியை செந்தூல் காவல் நிலையத்திற்கு கொண்டு வருமாறு கூறியதாக முன்னர் கூறப்பட்டது. தனிலாஸுக்குத் தேவையான மருத்துவ கவனிப்பு வழங்கப்பட்டிருந்தால், அவரது மரணத்தைத் தவிர்த்திருக்கலாம் என்று கடந்த ஆண்டு மரண விசாரணை நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்தது.

கோலாலம்பூர் உயர் நீதிமன்றம் தனிலாஸின் குடும்பத்திற்கு அரசும் காவல்துறையும் RM281,300 நஷ்டஈடு வழங்க உத்தரவிட்டது. NGO இறப்புகளை நீக்குகிறது மற்றும் காவலில் ஒன்றாக துஷ்பிரயோகம் (கட்டுரை) குடும்பம் வழக்கு சமநிலையின் அடிப்படையில் வழக்கை நிரூபித்துவிட்டது என்று நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்தது .

ஜானகிக்கு 91,800 வெள்ளி சார்பு உரிமை கோரப்பட்டது. வலி ​​மற்றும் துன்பத்திற்கு 50,000 வெள்ளி, மோசமான சேதத்தில் 100,000 வெள்ளி, இழப்புகள் 30,000  வெள்ளி மற்றும் இறுதிச் சடங்கிற்கான செலவுகள் RM4,000.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here