லங்காவிற்கு பயணம் மேற்கொள்பவர்கள் கட்டாய கோவிட் பரிசோதனை என்கிறார்- சுகாதார அமைச்சர் தகவல்

ஒரு திருப்பமாக, நாளை தொடங்கும்  பயண குமிழி திட்டத்தின் கீழ் லங்காவிக்கு வருபவர்கள் கண்டிப்பாக கோவிட் -19 க்கு திரையிடப்பட வேண்டும் என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் கூறினார். 18 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட அனைத்து பெரியவர்களுக்கும், ஏழு முதல் 17 வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகள் மற்றும் இளைஞர்களுக்கும் ஸ்கிரீனிங் செய்யப்பட வேண்டும் என்று கைரி கூறினார்.

அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில், ஆர்டி-பிசிஆர் சோதனைகள் மூலம் அவர்கள் வருவதற்கு 48 மணி நேரத்திற்குள் சுகாதார நிலையம் அல்லது தனியார் ஆய்வகத்தில் மேற்கொள்ளப்பட வேண்டும் என்று கூறினார். அவர்கள் புறப்படுவதற்கு முன் விமான நிலையங்கள் அல்லது படகு முனையங்களின் நுழைவு வாயில்களைச் சரிபார்ப்பதற்காக பார்வையாளர்கள் தங்கள் சோதனை முடிவுகளை எடுத்துச் செல்ல வேண்டும்.

தனிநபர்கள் விமான நிலையம் அல்லது படகு முனையத்தில் பிரத்யேக ஸ்கிரீனிங் ஸ்டேஷன்களில் சுய-ஸ்கிரீனிங்கிற்காக தங்கள் சொந்த உமிழ்நீர் விரைவு சோதனை கருவிகளையும் வாங்கலாம் என்று கைரி கூறினார்.  அவர்கள் ஸ்கிரீனிங் நிலையங்களில் சேவை வழங்குநர்களிடமிருந்து உமிழ்நீர் சோதனை கருவிகளையும் வாங்கலாம்.

ஆறு மற்றும் அதற்கும் குறைவான குழந்தைகளுக்கு, அறிகுறிகள் இருந்தால் மட்டுமே ஸ்கிரீனிங் கட்டாயமாகும். சோதனைகள் உமிழ்நீரை உற்பத்தி செய்ய முடியுமா இல்லையா என்பதைப் பொறுத்தது. குழந்தைகள் தங்கள் பெற்றோர் அல்லது பாதுகாவலர்கள் முழுமையான தடுப்பூசியை போடப்பட்டிருக்க வேண்டும். கோவிட் -19 நேர்மறை அல்ல, நேர்மறை வழக்குகளுடன் நெருங்கிய தொடர்பு கொள்ளாதவர்கள் உடன் இருக்க வேண்டும்.

விமான நிலையங்கள் அல்லது படகு முனையங்களில் மேற்கொள்ளப்படும் திரையிடல் சுகாதாரப் பணியாளர்களால் கண்காணிக்கப்பட்டு சரிபார்க்கப்படும் என்று கைரி கூறினார். எதிர்மறையானவர்கள் மட்டுமே பயணிக்க அனுமதிக்கப்படுவார்கள், அதே நேரத்தில் நேர்மறை சோதனை செய்தவர்கள் நேர்மறை கோவிட் -19 நோயாளிகள் மற்றும் நெருங்கிய தொடர்புகளுக்கு இருக்கும் எஸ்ஓபிகளின் அடிப்படையில் நிர்வகிக்கப்படுவார்கள்.

முகக்கவசம் அணிவது, உடல் ரீதியான தூரம் மற்றும் வழக்கமான கைகளைக் கழுவுதல் போன்ற பிற சுய கட்டுப்பாட்டு பொது சுகாதார நடவடிக்கைகளை அரசாங்கம் தளர்த்தியிருப்பதை சுற்றுலாத் திட்டம் குறிக்கவில்லை என்று அவர் வலியுறுத்தினார். பொதுமக்கள் இந்த தளர்வுகளை லேசாக எடுத்துக் கொண்டால், தொற்றுநோய் நிலைமை மோசமடையும் என்று அவர் கூறினார். முன்னதாக, சுற்றுலாத்துறை அமைச்சர் நான்சி சுக்ரி, தீவுக்கு வருபவர்கள் கோவிட் -19 க்கு பரிசோதனை செய்யத் தேவையில்லை என்று அறிவித்திருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here