சொகுசுமாடிக்குடியிருப்பின் பால்கனியில் கஞ்சா வளர்த்த தம்பதியினர் கைது

ஜோர்ஜ் டவுன்: கடந்த செவ்வாய்க்கிழமை ஆயர் ஈத்தாமில் உள்ள ஒரு சொகுசுமாடிக்குடியிருப்பிலுள்ள ஒரு யுனிட்டின் பால்கனியில் இரண்டு சாடிகளில் கஞ்சா செடியை வளர்த்த குற்றச்சாட்டில் ஒரு எரிபொருள் நிலைய மேலாளரும் அவரது மனைவியும் போலீசாரால் கைது செய்யப்பட்டனர்.

வடகிழக்கு மாவட்ட காவல்துறை தலைமை உதவி ஆணையர் சோபியன் சாண்டோங் இச்சம்பவம் பற்றி கருத்து தெரிவிக்கையில், இச்சம்பவம் தொடர்பாக தகவல் மற்றும் கண்காணிப்பில் ஈடுபட்ட போலீஸ், செவ்வாய்கிழமை (செப்.14) அதிகாலை 1.30 மணியளவில் காவல் துறையினர் மேற்கொண்ட நடவடிக்கையில் 38 வயதான குறித்த ஆடவரை கைது செய்தனர்.

காசோலைகள் மற்றும் கஞ்சா என சந்தேகிக்கப்படும் மூன்று பாக்கெட் போதைப்பொருட்களை காவல்துறையினர் மீட்டெடுத்ததாக அவர் கூறினார்.

விசாரணைக்குப் பிறகு, அந்த நபர் போலீஸை தனது பிரிவுக்கு (யுனிட்டுக்கு) அழைத்துச் சென்றார், அங்கு அதிக போதை மருந்துகள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டன என்றார்.

“அவரது வீட்டின் வளாகத்தின் உள்ளே மேலும் மேற்கொண்ட சோதனைகளில் பால்கனியில் இருந்து கஞ்சா செடிகளை போலீசார் மீட்டனர். அச்செடிகள் சுமார் ஐந்து மாதங்களாக வளர்க்கப்பட்டதாக நம்பப்படுகிறது அத்தோடு ஒவ்வொரு செடியும் முறையே 19 செ.மீட்டர் மற்றும் 40 செ.மீட்டர் உயரம் கொண்டவை என்றும் கூறினார்.

“அவர்கள் பரிசோதனை செய்வதற்காக வாங்கிய கஞ்சா விதைகளிலிருந்து கஞ்சா செடிகளை வளர்த்தார்கள் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்,” என்று அவர் நேற்று மாவட்ட போலீஸ் தலைமையகத்தில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மேலும் சோதனையின் போது, ​​அதே பெட்ரோல் நிலையத்தில் குமாஸ்தாவாக பணிபுரியும் அந்த நபரின் 36 வயது மனைவியையும் போலீசார் கைது செய்தனர் என்றும் அவர் தெரிவித்தார்.

ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952 இன் கீழ் இவ்வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாகவும் விசாரணைக்கு உதவும் பொருட்டு தம்பதியர் தற்போது ஆறு நாட்களுக்கு போலீஸ் தடுப்புக்காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் தெரிவித்தார்.

மேலும் கஞ்சா செடிகளுக்கான உரங்கள், போதைப்பொருள் புகைப்பதற்கான உபகரணங்கள், ஒரு கார் மற்றும் பணம் ஆகியவையும் அவர்களிடமிருந்து கைப்பற்றப்பட்டன.

கைப்பற்றப்பட்ட போதை மருந்துகள் 10,791 வெள்ளி மதிப்புடையவை என்றும் சோபியன் கூறினார். இது 397 போதைப்பித்தர்கள் பயன்படுத்தும் அளவு என்றார்.

கைது செய்யப்பட்ட நபரின் வீட்டில் அவர் முன்பு வாங்கியதாக நம்பப்படும் காய்ந்த கஞ்சா பாக்கெட்டுகளுக்குள் விதைகளைக் கண்டபின்னர், அந்த நபர் தனது சொந்த உபயோகத்திற்காகவே தான் அந்த கஞ்சா செடியை நட்டதாக ஒப்புக்கொண்டார்.

“இருப்பினும், கைப்பற்றப்பட்ட போதைப்பொருட்கள் காரணமாக அவர் கடத்தலில் ஈடுபட்டாரா என்பதை நாங்கள் ஆராய்ந்து வருகிறோம்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார், தம்பதியினரின் போதைப்பொருள் பரிசோதனையில் அவர்கள் நேர்மறையான பதிலை பெற்றுள்ளனர் என்றும் அவர் குறிப்பிட்டார்.

அத்தோடு, தங்கள் வீட்டு வளாகத்தில் கஞ்சா நடுகை செய்தது இவ்வாண்டில் இது இரண்டாவது சம்பவம் என்றும் சோபியன் கூறினார்.

“இது ஒரு கடுமையான குற்றம். ஆபத்தான ஆயுள் தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 6B இன் கீழ் இதை விசாரித்து வருகிறோம், இது கட்டாய ஆயுள் தண்டனை மற்றும் குறைந்தபட்சம் ஆறு பிரம்படிகளையும் பெற்றுக்கொள்ள வழி வகுக்கும் ” என்று அவர் கூறினார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here