வங்காளதேச பிரஜையை கடத்தியதற்காக மரண தண்டனையை எதிர்கொள்ளும் ஐந்து பேரில் உள்ளூர் பெண் ஒருவராவார்

வங்காளதேச பிரஜையை கடந்த மாதம்  கடத்தி, சுமார் 50 ஆயிரம் வெள்ளி  கேட்டதாக ஐந்து பேருக்கு மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. இந்த வழக்கு உயர் நீதிமன்றத்தின் அதிகார வரம்பிற்கு உட்பட்டிருப்பதால், காஜாங் மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் நான்கு பங்களாதேஷியர்கள் மற்றும் ஒரு உள்ளூர் பெண் – குற்றம் சாட்டப்பட்ட அனைவரிடமிருந்தும் எந்த மனுவும் பதிவு செய்யப்படவில்லை என்று பெர்னாமா தெரிவித்துள்ளது.

இன்றைய விசாரணையில், ஐந்து பேர் மீது கடத்தல் சட்டம் 1961 இன் பிரிவு 3 (1) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 34 உடன் சேர்த்து வாசிக்கப்பட்டது மற்றும் குற்றவாளிக்கு மரண தண்டனை அல்லது ஆயுள் தண்டனை விதிக்கப்படலாம். குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டு மரண தண்டனை விதிக்கப்படாவிட்டால், அவர்கள் பிரம்படிக்கு உட்படுத்தப்படலாம். எம்டி ரைஹான் ஹோசன், 28, மியா சோராஃப், 33, நுஸ்ரத் ஜஹான் பிபாஷா, 26, மற்றும் ஜோசிம், 32, மற்றும் அவரது மலேசிய மனைவி ஃபரிடா ஜெயா ஸ்லை ரமேஷ்  27 ஆகியோர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது.

பெர்னாமாவின் கூற்றுப்படி, அவர்கள் அனைவரும் ஒரு மில்லியன் பங்களாதேஷ் டாக்கா (சுமார் RM50,000) பெறும் பொது நோக்கத்துடன் குற்றம் சாட்டப்படுகிறார்கள். காஜாங்கில் உள்ள ஜாலான் டாமாய் மேவா 1A இல் உள்ள ஒரு சூப்பர் மார்க்கெட்டின் முன் ஆகஸ்ட் 27 இரவு 8.30 மணிக்கு MD சோஹல் ராணாவை 39 தடுத்து நிறுத்தி  கடத்திச் சென்றனர்.

ஆங்கிலம் மற்றும் பஹாஸா மலேசியா மொழிபெயர்ப்பாளர்கள் மூலம் மாஜிஸ்திரேட் சியாஹ்ருல் சாஸ்லி எம்டி சைன் முன்பு தங்களுக்கு வாசிக்கப்பட்ட குற்றச்சாட்டுகளைப் புரிந்துகொண்டார்கள் என்பதைக் குறிக்க அவர்கள் அனைவரும் தலையை ஆட்டினார்கள்.

செப்டம்பர் 2 ஆம் தேதி, காஜாங்கில் உள்ள ஒரு வீட்டில் அவரது தோழர்களால் கடத்தப்பட்டதாக சந்தேகிக்கப்பட்ட ஒரு வங்காளதேச ஆடவரை போலீசார் மீட்டனர். காஜாங் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் முகமட் ஜைத் ஹாசன் கூறுகையில், பாதிக்கப்பட்டவரின் முதலாளி வங்காளதேசத்தில் பாதிக்கப்பட்டவரின் மனைவிக்கு தகவல் அளித்ததையடுத்து ஆகஸ்ட் 27 ஆம் தேதி முதல் 39 வயதான அவர் காணவில்லை என்று போலீசில் புகார் அளித்தார். பங்களாதேஷ் வங்கிக் கணக்கில் ஒரு மில்லியன் வங்காளதேசத் தொகையை டெபாசிட் செய்யும்படி மனைவியிடம் பிணைத் தொகை கேட்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here