மனிதவள அமைச்சகம் 2 மில்லியன் இல்லத்தரசிகளுக்கு சொக்சோ கொடுப்பனவுகளை வழங்க முன்மொழிகிறது

கோலாலம்பூர்: சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பு (சொக்சோ) மற்றும் பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சகம் மூலம் மனித வள அமைச்சகம் நாடு முழுவதும் சுமார் 20 மில்லியன் பி 40 இல்லத்தரசிகளுக்கு இலவச சொக்சோ பாதுகாப்பை வழங்க அமைச்சரவைக்கு பரிந்துரைக்கும்.

மனித வளத்துறை அமைச்சர் எம்.சரவணன் விவாதங்களைத் தொடர்ந்து, கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட குழுவை பாதுகாக்க வேண்டிய அவசியத்தை தனது அமைச்சகம் கண்டதாகக் கூறினார். குறிப்பாக அவர்களது கணவர்கள் குடும்பத்தை ஆதரிப்பவர்கள் மற்றும் வேலை கிடைக்கவில்லை என்றால். இந்த சூழ்நிலையில் கணவர் வேலையில்லாமல் இருந்தால், மனைவிக்கு நாள்பட்ட நோய் இருந்தால், அவர்களுக்கு பாதுகாப்பு வலை இல்லை.

மக்கள் நலனில் அக்கறை கொண்ட மற்றும் முன்னுரிமை அளிக்கும் ஒரு அரசாங்கமாக, இந்த நடவடிக்கை இரண்டு மில்லியன் B40 இல்லத்தரசிகளுக்கு இலவச பாதுகாப்பு நிகர பாதுகாப்பை வழங்குவதைக் கருத்தில் கொள்ள பரிந்துரைக்கிறோம் என்று மறைந்த விஜயகுமரன் டி வீராசாமியின் விதவைக்கு சொக்சோ சலுகைகளை வழங்கிய பின்னர் அவர் கூறினார்.

கடந்த ஏப்ரல் 12 ஆம் தேதி நடந்த சாலை விபத்தைத் தொடர்ந்து மூளை பாதிப்புக்குள்ளான விஜயகுமரன் மே 21 அன்று இறந்தார். இதற்கு முன், இறந்தவரின் மருத்துவ சிகிச்சைகள், இதில் RM23,000 அளவிலான உள்வைப்பு அறுவை சிகிச்சை உட்பட, சொக்சோவால் முழுமையாக செலுத்தப்பட்டது.

முன்னதாக, இ-காசே கீழ் பதிவு செய்யப்பட்ட பி 40 குழுவில் 150,000 பெண்களுக்கு நிதி வழங்க அரசாங்கம் ஒப்புக்கொண்டது. இதற்கிடையில், தோட்டத்துறையில் தொழிலாளர் பற்றாக்குறை குறித்து சரவணன் கூறினார். வேலைவாய்ப்புகளை நிரப்ப தற்போது நாட்டில் 100,000 தொழிலாளர்கள் தேவை.

இருப்பினும், வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் கடைசி முயற்சியாக வேலைக்கு அமர்த்தப்படுவார்கள் என்று அவர் கூறினார். பெருந்தோட்ட துறை முதலாளிகளின் அழுத்தம் மற்றும் தேசிய வருமானத்தில் பாதிப்பு ஏற்படலாம் என்றாலும், அமைச்சகம் உள்ளூர் மக்களுக்கு முன்னுரிமை அளிக்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here