புதிய எஸ்ஓபியுடன் செப். 24 முதல் லாபுவானுக்கு உள்நாட்டு, அனைத்துலக கப்பல்கள் வர அனுமதி

தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (என்எஸ்சி) செப்டம்பர் 24 ஆம் தேதி முதல் உள்நாட்டு மற்றும் சர்வதேச கப்பல்களை லாபுவான் கடலுக்குள் நுழைவதற்கான திருத்தப்பட்ட நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறைக்கு (எஸ்ஓபி) ஒப்புதல் அளித்துள்ளது.

லாபுவான் என்எஸ்சி இயக்குநர் முகமட் ஹபீஸ் முகமது டாவூட்  எஸ்ஓபியின் கீழ், மலேசிய கப்பல் குழு உறுப்பினர்களுக்கு மட்டுமே தடுப்பூசி போடப்பட்ட ஆர்டி-பிசிஆர் அல்லது ஆர்டிகே-ஆன்டிஜென் உமிழ்நீர் சோதனைகளில் தொற்று முடிவுகளுடன்இருப்பவர்கள் மட்டுமே அனுமதிக்கப்படுவர். ஆனால் அவர்கள் கரையில் இறங்கி தங்க அனுமதிக்கப்பட மாட்டார்கள்.

crew manifest நுழைவு ஆவணம் வருகைக்கு மூன்று நாட்களுக்கு முன்பு லாபுவான் சுகாதாரத் துறையிடம் சமர்ப்பிக்கப்பட வேண்டும். மேலும் லாபுவான் துறைமுகத்திற்கு வந்தவுடன் ஊழியர்களின் சுகாதார அறிவிப்பை சுகாதாரப் பணியாளர்களுக்கு தெரியப்படுத்த வேண்டும் என்று அவர் புதன்கிழமை (செப்டம்பர் 22) கூறினார்.

அனைத்துலக  கப்பல்களுக்குள் நுழைவதற்கான எஸ்ஓபி அனைத்து குழுவினருக்கும் ஆர்டி-பிசிஆர் சோதனைகளின் எதிர்மறையான முடிவுகளை கடைசி அழைப்பு துறைமுகத்திலிருந்து புறப்படுவதற்கு மூன்று நாட்களுக்கு முன்னதாகவே பெற வேண்டும் என்றும், லாபுவான் துறைமுகத்திற்கு வந்தவுடன் அவர்களின் சுகாதார அறிவிப்பு சுகாதார ஊழியர்களுக்கு தெரியப்படுத்தப்பட வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

உள்நாட்டு கப்பல்களின் குழுவினருக்கு மட்டுமே கையொப்பமிட அனுமதிக்கப்படுகிறது மற்றும் சுகாதார பணியாளர்களால் ஒரு மதிப்பீடு (சுகாதாரத் திரையிடல்) நடத்தப்பட்ட பிறகு இலவச பிராட்டிக் அனுமதி அனுமதி மூலம் நங்கூரத்திற்கான அனுமதி வழங்கப்படுகிறது,” என்று அவர் கூறினார்.  சுகாதாரப் பணியாளர்கள் எந்த நேரத்திலும் கப்பல்களில் சோதனை நடத்தலாம் மற்றும் அனைத்து குழுவினரும் இறங்க அனுமதிக்கப்படுவதில்லை என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here