வெளிநாடுகளில் உள்ள மலேசியத் தாய்மார்களுக்கு பிறந்த குழந்தைகளுக்கான குடியுரிமைப் பிரச்சினை மாமன்னரின் கவனத்திற்கு கொண்டு செல்லப்படும்

வெளிநாடுகளில் உள்ள மலேசியத் தாய்மார்களுக்குப் பிறந்த குழந்தைகள் சம்பந்தப்பட்ட குடியுரிமைப் பிரச்சினை மாமன்னரின் கவனத்திற்கு விரைவில் கொண்டு செல்லப்படும் என்று உள்துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ஹம்ஸா ஜைனுடின் கூறினார்.

இன்று (செப்டம்பர் 24) நடந்த அமைச்சரவைக் கூட்டத்தைத் தொடர்ந்து, அட்டர்னி ஜெனரல் டான் ஸ்ரீ இட்ரிஸ் ஹருன் ஒரு விளக்கத்தை அளித்தார் என்றும், இந்த பிரச்சினையை மாமன்னரிடம் விரைவில் கொண்டு வர அமைச்சரவை ஒப்புக்கொண்டதாகவும் இட்ரிஸ் கூறினார்.

அது எங்கள் முடிவு. அதனால் ஆட்சியாளர்கள் மாநாட்டிற்கும் அமைச்சரவைக்கும் இடையே ஒரு புரிதலைப் பெறுவோம். அதன் பிறகு நாங்கள் அடுத்த முடிவை எடுப்போம் என்று முகநூலில் நேரடியாக ஒளிபரப்பப்பட்ட செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது அவர் கூறினார்.

மலேசிய பெண்களுக்கு வெளிநாடுகளில் பிறந்த குழந்தைகளுக்கு தானியங்கி குடியுரிமை வழங்குவதற்கான சம உரிமைகளை வழங்கிய வரலாற்று சிறப்புமிக்க KL உயர் நீதிமன்ற தீர்ப்பை எதிர்த்து அரசாங்கம் மேல்முறையீடு செய்யும் என்றும் ஹம்சா கூறினார்.

நீதிமன்றத்தை அவமதிக்க அரசு விரும்பாததே இதற்குக் காரணம் என்று அவர் விளக்கினார். மேல்முறையீட்டைத் தொடரவும், உயர் நீதிமன்றத் தீர்ப்புக்கு மரணதண்டனை விதிக்க தடை விதிக்கவும் அமைச்சரவை முடிவு செய்தது. நீதிமன்றத்தை அவமதித்ததற்காக அரசுக்கு எதிராக எடுக்கப்பட வேண்டிய நடவடிக்கைகளைத் தவிர்ப்பதற்காகவே இது என்றும் அதே நேரத்தில் கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பை அரசாங்கம் பின்பற்றுகிறது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here