சட்டம் 446: முதலாளிகளுக்கான அபராதத்தை அதிகரிக்க இது சரியான நேரமல்ல – மக்களவையில் சரவணன் தெரிவித்தார்

கோலாலம்பூர்: தொழிலாளர்களின் குறைந்தபட்ச வீட்டுவசதி மற்றும் வசதிகள் சட்டம் 1990 (சட்டம் 446) க்கு இணங்கத் தவறும் முதலாளிகளுக்கு எதிரான அபராதத்தை அதிகரிக்க இது சரியான நேரம் அல்ல என்று டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன்  கூறுகிறார்.

கடந்த ஆண்டு முதல் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவை அமல்படுத்தியதைத் தொடர்ந்து, தற்போதைய பொருளாதார நிலை மற்றும் தொழிலாளர் பற்றாக்குறை போன்றவையே இதற்கு காரணம் என்று மனிதவள அமைச்சர் நாடாளுமன்றத்தில் கூறினார்.

சமூக பாதுகாப்பு அமைப்புக்கு (Socso) பங்களித்த வெளிநாட்டவர்களின் எண்ணிக்கையும் ஒரு வருடத்திற்குள் 1.8 மில்லியனில் இருந்து 1.1 மில்லியனாக குறைந்துள்ளது. இது நாடு தொழிலாளர் பற்றாக்குறை நெருக்கடியை எதிர்கொள்கிறது என்பதைக் காட்டுகிறது. ஆனால் தற்போது, ​​இந்தச் சட்டத்திற்கு இணங்காத முதலாளிகளுக்கு ஒவ்வொரு தொழிலாளருக்கும் 50,000 வெள்ளி அபராதம் விதித்து வருகிறோம் என்று சரவணன் கூறினார்.

இதுபோன்ற சூழ்நிலைகளில், அபராதத்தை அதிகரிக்க இது சரியான நேரம் அல்ல என்று நான் நினைக்கிறேன் என்று அமைச்சர்களின் கேள்வி நேரத்தில் டத்தோ சே அப்துல்லா மாட் நவி (PN-PAS) யின் துணை கேள்விக்கு பதிலளித்தார். இந்த செயலுக்கு பல முதலாளிகள் இன்னும் இணங்காததால் அதிக அபராதம் விதிக்க அமைச்சகம் பரிசீலிக்குமா என்று சே அப்துல்லா கேட்டிருந்தார்.

இந்த சட்டத்தின் கீழ், SOP களில் பொதுவான பகுதிகளில் தூய்மை மற்றும் கிருமிநாசினி தெளிதல், கைகளை கழுவுதல் மற்றும் கிருமி நீக்கம் செய்வதற்கான வசதிகளை வழங்குதல், குழு நடவடிக்கைகளைத் தவிர்ப்பது மற்றும் தொழிலாளர்களிடையே குறைந்தபட்சம் 1 மீ இடைவெளியை உறுதி செய்தல் ஆகியவை அடங்கும்.

முன்பு, சட்டம் 446 சுரங்கத் துறை மற்றும் 8.09 ஹெக்டேரை விட பெரிய தோட்டங்களை மட்டுமே உள்ளடக்கியது. இப்போது, ​​இது தீபகற்ப மலேசியா மற்றும் லாபுவான் முழுவதும் அனைத்துத் துறைகளிலும் உள்ள தொழிலாளர்களுக்கான வீட்டுவசதி மற்றும் தங்குமிடத்தை நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது.

இதற்கிடையில், ஜூன் 2020 முதல் ஆகஸ்ட் 2021 வரை பல்வேறு துறைகளில் உள்ள முதலாளிகளுக்கு எதிராக 940 விசாரணை ஆவணங்கள் திறக்கப்பட்டதாக சரவணன் கூறினார். தொழிலாளர்களுக்கான படுக்கைகள், மெத்தைகள் மற்றும் தலையணைகள் உட்பட குறைந்தபட்ச தர வசதிகளை பூர்த்தி செய்யத் தவறியது போன்ற பல்வேறு குற்றங்களுக்காக மொத்தம் 618 கூட்டு அறிவிப்புகளும் வழங்கப்பட்டன என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here