மலாக்கா மாநில அரசாங்கத்தை மாற்ற ஆளுநரை சந்திக்கிறேனா? மறுக்கிறார் அனுவார்

பிகேஆர் தலைவர் அன்வார் இப்ராஹிம் மாநில அரசாங்கத்தை மாற்றுவதற்கான ஒரு நடவடிக்கை குறித்து மலாக்கா ஆளுநர் முகமட் அலி ருஸ்தாமுக்கு இடையே ஒரு சந்திப்பு நடைபெறும் என்ற செய்தியை மறுத்தார். நெகிரி செம்பிலான் போர்ட்டிக்சனில் உள்ள பந்தாய் தெலுக் கெமாங்கில் நடந்த நடைபயணத்திற்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் பேசிய பக்காத்தான் ஹரப்பான் தலைவர், அலியுடன் பார்வையாளர்களுக்கான எந்த அழைப்பும் தனக்கு வரவில்லை என்று கூறினார்.

அவரை சந்திக்க நான் கோரியதாகச் செய்தி வந்தது.  மேலும் நான் ஆளுநரை சந்திக்க வேண்டுகோள் எதுவும் விடுக்கவில்லை என்று போர்ட்டிக்சன் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான அவர் கூறினார். மாநில அரசாங்கத்தை உலுக்கும் “மலாக்கா நகர்வு” ஹராப்பானால் தொடங்கப்படவில்லை என்று நேற்று PKR ஆதாரம் தெரிவித்தது. அதற்கு பதிலாக, அது ஆளும் மாநில கூட்டணியில் உள்ள உள் மோதல் என்று அந்த ஆதாரம் கூறியது.

வியாழக்கிழமை இரவு சிலாங்கூர் பெட்டாலிங் ஜெயாவில் கூட்டமைப்பின் 11 மலாக்கா சட்டமன்ற உறுப்பினர்களை அன்வார் சந்தித்ததை  பிகேஆர் ஆதாரம் உறுதிப்படுத்தியது. இது சுலைமானின் மீது அதிருப்தி அடைந்த குறைந்தது நான்கு சட்டமன்ற உறுப்பினர்களை உள்ளடக்கிய இரண்டு வாரங்களுக்கு தொடர்ந்து நிலவி வரும் அமைதியின்மை என்று கூறப்படுகிறது.

நால்வர் மலாக்காவின் முன்னாள் முதலமைச்சர் இட்ரிஸ் ஹரோன் (அம்னோ-சுங்கை ஊடாங்), நூர் அஸ்மான் ஹசான் (அம்னோ-பந்தாய் குண்டோர்), நூர் எஃபெண்டி அஹ்மத் (பெர்சத்து-தெலோக் மாஸ்) மற்றும் நார்ஹிசம் ஹசான் பக்தீ (சுயேட்சை-பெங்கலான் பத்து) நூர் எஃபெண்டி மற்றும் நோர்ஹிஸாம் முன்பு ஹரப்பானுடன் இருந்தனர். அவர்களின் விலகல் மலாக்காவில் கூட்டணியின் வீழ்ச்சிக்கு பங்களிக்க உதவியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here