உலகில் மோசமான மோட்டார் சைக்கிள் இறப்புகளுக்கு மலேசியா தாய்லாந்தை முந்தலாம்

உலகின் மிக மோசமான மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுபவர்களுக்கான இறப்பு விகிதத்தில் இருக்கும்  தாய்லாந்தை மலேசியா முந்தி விடும் நிலை ஏற்பட்டிருக்கிறது. இந்த ஆண்டில் இதுவரை, மலேசிய சாலையில் 10 பேரில் ஏழு பேர் மோட்டார் சைக்கிளோட்டிகள் மரணத்தை தழுவி இருக்கின்றனர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

புக்கிட் அமானின் போக்குவரத்து துறையின் அதிகாரப்பூர்வ புள்ளிவிவரங்கள் ஜனவரி முதல் ஆகஸ்ட் வரை மோட்டார் சைக்கிள் பயன்படுத்துபவர்கள் நாடு முழுவதும் 2,954 (அனைத்து வகையான வாகனங்கள்) இறப்புகளில் 70.2% ஆகும். சமீபத்திய புள்ளிவிவரங்கள் ஒட்டுமொத்த இறப்பு விகிதத்திற்கு  மோட்டார் சைக்கிள்கள் அதிக பங்கு வகிக்கின்றன. 2015 முதல் மொத்தம் 26,316 மோட்டார் சைக்கிளோட்டிகள் மற்றும் பின்னால் அமர்ந்திருந்தவர்கள் கொல்லப்பட்டனர்.ஆண்டுக்கு 62.7% முதல் 67.3% வரை இறப்பு விகிதம் உள்ளது.

மற்ற சாலைப் பயனர்களுடன் ஒப்பிட்டுப் பார்த்தால், 2025 -க்குள் (மோட்டார் சைக்கிள்களுக்கு) மலேசியா 70% இறப்பு விகிதத்தை எட்டும் என்று நாங்கள் கணித்ததிலிருந்து காவல்துறையின் சமீபத்திய தகவல்கள் அதிர்ச்சியூட்டுகின்றன என்று மலேசிய சாலைப் பாதுகாப்பு ஆராய்ச்சி நிறுவனம் (மிரோஸ்) சாலைப் பாதுகாப்பு பொறியியல் மற்றும் சுற்றுச்சூழல் ஆராய்ச்சி மைய இயக்குனர் முஹம்மது மரிஸ்வான் அப்துல் மானான் தெரிவித்தார்.

உலகளாவிய ரீதியில் சேகரிக்கப்பட்ட தரவு 100,000 மக்கள்தொகைக்கு சாலை போக்குவரத்து இறப்பு விகிதங்கள் தென்கிழக்கு ஆசியா மற்றும் ஆப்பிரிக்காவில் மிக அதிகமாக இருப்பதாக தெரிவிக்கிறது. உலகளாவிய வல்லுநர்கள் லிபியாவிற்குப் பிறகு தாய்லாந்தை உலகின் இரண்டாவது பாதுகாப்பற்ற சாலைகளாக மதிப்பிட்டனர். ஆனால் மோட்டார் சைக்கிள்களுக்கான மிக மோசமான நாடாக நமது அண்டை நாடுகளை 2015 ஆம் ஆண்டிலிருந்து நிலைநிறுத்தியது.

உலக சுகாதார அமைப்பின் (WHO) 2018 சாலை பாதுகாப்பு குறித்த உலகளாவிய நிலை அறிக்கையிலிருந்து, தாய்லாந்தில் மொத்தமாக மதிப்பிடப்பட்ட 22,491 உயிரிழப்புகளில் இரு சக்கர மற்றும் முச்சக்கர வாகன பயனர்கள் 74% ஆக உள்ளனர்.

2015 WHO உலகளாவிய அறிக்கையில், தாய்லாந்தில் மோட்டார் பொருத்தப்பட்ட இரண்டு அல்லது மூன்று சக்கர வாகனங்களுக்கு 73% இறப்பு விகிதத்தை பதிவு செய்தது. 70 மில்லியன் மக்கள் தொகை கொண்ட ஒரு நாட்டிற்கு 22 மில்லியன் பதிவு செய்யப்பட்ட மோட்டார் சைக்கிள்கள் இருப்பதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

மலேசியாவில், சாலைப் போக்குவரத்துத் துறையின் (JPJ) தரவுப் பதிவேட்டில் 15.5 மில்லியன் மோட்டார் கார்களுடன் ஒப்பிடும்போது 15.2 மில்லியன் பதிவு செய்யப்பட்ட மோட்டார் சைக்கிள்கள் உள்ளன. அக்டோபர் நடுப்பகுதியில், மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணத்திற்கு பச்சை விளக்கு வழங்கப்பட்ட பிறகு அதிக போக்குவரத்து அளவு எதிர்பார்க்கப்படுவதால், மோட்டார் சைக்கிளோட்டிகளின் இறப்பு விகிதம் ஆண்டு இறுதி வரை உயரும் போக்கில் இருக்கக்கூடும் என்று முஹம்மது மரிஸ்வான் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here