‘நான் பிரதமரை கைப்பேசி வழி தொடர்பு கொள்ளவில்லை’ – ஆடியோ பதிவை மறுத்தார் இட்ரிஸ்

முன்னாள் சுங்கை ஊடாங் சட்டமன்ற உறுப்பினர் இட்ரிஸ் ஹரோன் மற்றும் பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் ஆகியோருக்கு இடையே நடந்ததாக கூறப்பட்ட தொலைபேசி உரையாடலின் கசிந்த ஆடியோ பதிவில் இருந்தது தான் அல்லர்  என்று மறுத்துள்ளார். நான் பிரதமரை அழைப்பது அல்லது அவர் என்னை அழைப்பது சாத்தியமில்லை.

உத்துசான் மலேசியாவின் அறிக்கையின்படி, நான் தலைவர் (அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடி) மற்றும் (மலாக்கா அம்னோ தலைவர்) ரவூப் (அப்துல் ரவூப் யூசோ) ஆகியோரை தொடர்பு கொள்ளவில்லை அல்லது அவர்களிடமிருந்து அழைப்பைப் பெறவில்லை.

அறிக்கையின் படி, பதிவில் உள்ள குரல் இட்ரிஸின் குரல் என்று கூறப்பட்டது. மலாக்கா முதல்வர் சுலைமான் எம்டி அலிக்கு ஆதரவு திரும்பப் பெற்றதைத் தொடர்ந்து அம்னோ தலைவர்கள் உட்பட பல்வேறு தரப்பினரும் பாராட்டினர்.

ஆடியோ கிளிப்பில் உள்ள நபர், புதிய அரசாங்கத்தை அமைப்பதற்கு டிஏபி உள்ளிட்ட மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினர்களிடமிருந்து இட்ரிஸ் போதுமான ஆதரவைப் பெற்றுள்ளதாகவும் கூறினார். இருப்பினும், பதிவில் உள்ள மற்றொரு குரலான இஸ்மாயிலைப் போல் ஒலித்தது, சுலைமானின் ஆதரவை வாபஸ் பெறுமாறு அக்குரல் கேட்டுக்கொண்டது. இதனால் அவரது “பிரதமராக நம்பகத்தன்மை” கேள்விக்குறியாகாது.

இட்ரிஸ், மூன்று சட்டமன்ற உறுப்பினர்களுடன் – அம்னோவைச் சேர்ந்த ஒருவர், பெர்சத்துவைச் சேர்ந்தவர் மற்றும் ஒருவர் சுயேச்சை வேட்பாளர் – சுலைமான் தலைமையிலான மாநில அரசுக்கான ஆதரவை வாபஸ் பெற்றார். மூன்று சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் நூர் அஸ்மான் ஹாசன் (அம்னோ-பந்தாய் குண்டோர்), நூர் எஃபாண்டி அஹ்மத் (பெர்சத்து-தெலோக் மாஸ்) மற்றும் நோர்ஹிஸம் ஹசன் பக்தீ (பெங்கலான் பத்து). அதன்பின் மாநில சட்டசபை கலைக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here