மூன்றில் ஒரு பங்கு மலேசியர்களுக்கு நாடாளுமன்ற உறுப்பினருக்கும் சட்டமன்ற உறுப்பினருக்கு உள்ள வித்திசாயம் தெரியவில்லை என்கிறது ஆராய்ச்சி

தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அதிகாரிகளின் பங்கு குறித்து மலேசியர்களுக்குக் கற்பிக்க இன்னும் நிறைய செய்ய வேண்டும் என்கிறது ஆராய்ச்சி. நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களும் சட்டமன்ற உறுப்பினருக்கும் உள்ள வித்தியாசத்தை பதிலளித்தவர்களில் மூன்றில் ஒரு பங்கினருக்கு தெரியாது என்று ஒரு ஆய்வு கண்டறிந்தது.

ஜனநாயகம் மற்றும் பொருளாதார விவகாரங்களுக்கான நிறுவனம் (IDEAS) இந்த ஆய்வினை நடத்தியது.  அரசியல்வாதிகள் மற்றும் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பிரதிநிதிகளின் பங்கு குறித்து மலேசியர்களின் கருத்து என்ன என்பதைக் கண்டறியும் கருத்துக் கணிப்பாகும். 2,540 பதிலளித்தவர்களில் 65% மட்டுமே ஒரு எம்.பி (கூட்டாட்சி மட்டத்தில் ஒரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்) மற்றும் ஒரு சட்டமன்ற உறுப்பினர் (ஒரு மாநில சட்டமன்றத்தில்) இடையே உள்ள வேறுபாடு தங்களுக்குத் தெரியும் என்று கூறினர்.

இந்த தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பிரதிநிதிகள் வகிக்கும் பாத்திரங்களில், 30% பேர் எம்பியின் மிக முக்கியமான வேலை மக்களவையிக் விவாதம் மற்றும் சட்டத்தை இயற்றுவது என்று கருதினர்.  23% பேர் அரசாங்கத்தின் கொள்கைகளுக்கு ஒரு ஆதரவு மற்றும் சமநிலையை வழங்குவதாக பதிலளித்தனர்.

சட்டமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு, பதிலளித்தவர்களில் 25%பேர் தங்கள் முதன்மைப் பணமாக பணம் அல்லது அடிப்படைப் பொருட்களின் உதவியை வழங்குவதாக பதிலளித்தனர். அதைத் தொடர்ந்து சட்டங்களை இயற்றினர் (22%) மற்றும் ஆதரவு மற்றும் இருப்பு (20%).

எம்.பி.க்கள் நாட்டின் வளர்ச்சியுடன் தொடர்புடைய ஒரு பங்கைக் கொண்டிருப்பதாகக் கருதப்படுகிறது என்று கணக்கெடுப்பு தெரிவிக்கிறது. சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் உதவி மற்றும் உதவியை வழங்குவதில் சமூகங்கள் மற்றும் அவர்களின் அங்கத்தவர்களுடன் நெருக்கமாக இருப்பவர்கள் என்று கருதப்படுகிறது.

கருத்துக் கணிப்பில் 6% மட்டுமே பதிலளித்தவர்கள், வேட்பாளர் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் அரசியல் கட்சி காரணமாக ஒரு வேட்பாளருக்கு வாக்களிப்பதாகக் கூறியுள்ளனர். சுமார் 22% ஒரு வேட்பாளரின் பதிவு மற்றும் அணுகல் அவர்களின் முடிவை பாதிக்கும் என்று கூறினார். அதே நேரத்தில் தேசத்தை வளர்க்க உதவும் சாத்தியமான கொள்கைகள் 37% பதிலளித்தவர்களுக்கு முக்கிய காரணியாகும்.

அரசியல் மற்றும் அரசியல்வாதிகள் பற்றிய தகவல் ஆதாரங்களில் ஒன்றாக முகநூலை பயன்படுத்தியதாக 70% பேர் கூறினார்கள். ஆனால் 37% மட்டுமே இது அவர்களின் முக்கிய ஆதாரம் என்று கூறியுள்ளனர். மற்றொரு சமூக ஊடக தளமான வாட்ஸ்அப், பதிலளித்தவர்களில் 44% பேர் ஆதாரமாக பெயரிடப்பட்டது. இதற்கிடையில், ஊடக நிறுவனங்கள், டிவி 3 மற்றும் ஆஸ்ட்ரோ அவானி முறையே 49% மற்றும் 43% பதிவு செய்துள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here