180,000 லஞ்சம் வாங்கியதாக அரசு நிறுவன ஊழியருக்கு 3 நாட்கள் தடுப்புக் காவல்

RM180,000 க்கும் அதிகமான மதிப்புள்ள ஒப்பந்தத்தைப் பெறுவதற்கான தூண்டுதலாக தனியார் நிறுவனத்திடம் இருந்து லஞ்சம் கேட்டதாகக் கூறப்படும் ஒரு அரசு நிறுவன ஊழியருக்கு எதிராக மூன்று நாள் காவலில் வைக்க மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றம் புதன்கிழமை (அக்டோபர் 13) உத்தரவிட்டது.

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்ஏசிசி) விண்ணப்பத்தை தொடர்ந்து, 57 வயதான ஆடவருக்கு எதிரான தடுப்புக் காவல் உத்தரவை மாஜிஸ்திரேட் பாடினா அமிரா அப்துல் ஜலீல் பிறப்பித்தார்.

நேற்று, அதே வழக்கில் எம்ஏசிசியின் விசாரணைக்கு உதவுவதற்காக, ஒரு பெண் உட்பட ஒரு அரசு நிறுவனத்தில் இரண்டு ஊழியர்களுக்கு எதிராக நீதிமன்றம் நான்கு நாள் காவலில் வைக்க உத்தரவிட்டது. ஏஜென்சியிலிருந்து அலுவலக உபகரணங்களை வழங்குவதற்கும் வழங்குவதற்கும் நிறுவுவதற்கும் ஒப்பந்தத்தைப் பெற நிறுவனத்திற்கு உதவுவதற்காக அவர்கள் RM20,000 பற்றி தூண்டப்பட்டதாக நம்பப்படுகிறது. இந்த வழக்கு MACC சட்டம் 2009 பிரிவு 17 (a) இன் கீழ் விசாரிக்கப்பட்டது.

அதே நீதிமன்றத்தில் இன்று, ஒரு தோட்ட நிறுவனத்தின் 41 வயதான உதவி அதிகாரி 2018 ஆம் ஆண்டில் செய்யப்பட்ட RM15,000 க்கும் அதிகமான பொய்யான கூற்று தொடர்பாக ஐந்து நாட்களுக்கு காவலில் வைக்க உத்தரவிட்டார். ஒரு ஆதாரத்தின்படி, அந்த நிறுவனத்தில் வணிக மேலாளராக இருந்த சந்தேகநபர், நிறுவனம் உண்மையில் வழங்காத நதி மணல் மற்றும் மண்ணை ஏஜென்சிக்கு வழங்குவது தொடர்பாக ஒரு பொய்யான உரிமைகோரலை சமர்ப்பிக்க நிறுவனத்தின் உரிமையாளருடன் சதி செய்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here