மலேசியா முதலீட்டு மையமாக திரும்புவதற்கு தயாராக உள்ளது என்கிறார் பிரதமர்

விரைவான கோவிட் -19 தடுப்பூசி விகிதத்தால் பொருளாதாரம் மீண்டும் வாழ்க்கைக்குத் திரும்புவதால், உள்நாடு  மற்றும் அனைத்துலக முதலீட்டு மையமாகத் திரும்பத் தயாராக இருப்பதாக பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறுகிறார். இன்வெஸ்ட் மலேசியா 2021 இல் பேசிய இஸ்மாயில் முதலீடுகளை ஈர்ப்பதில் ஆக்கப்பூர்வமாகவும் புதுமையாகவும் இருக்க வேண்டும் என்றும் முதலீட்டாளர்களுக்கு பாதுகாப்பான சூழலை உறுதி செய்வதில் தடுப்பூசிகள் முக்கிய காரணியாகும் என்றும் கூறினார்.

இதன் விளைவாக, மலேசியா இப்போது உள்நாடு மற்றும் அனைத்துலக அளவில் முதலீட்டு மையமாக மீண்டும் பாதையில் திரும்பத் தயாராக உள்ளது. ‘Keluarga Malaysia’ ஒவ்வொருவரின் தொடர்ச்சியான ஒத்துழைப்பு மூலம் இது சாத்தியமானது. இன்று, புதிய விதிமுறைகளுடன் அனைத்து வணிகங்களுக்கும் பாதுகாப்பான  பயணங்களுக்கு பயன்படுத்தப்படுகின்றன என்று அவர் தனது முக்கிய உரையில் கூறினார். இஸ்மாயில் பிராந்திய விரிவான பொருளாதார கூட்டு (ஆர்சிஇபி) மூலம் ஆசியான் சந்தைக்கு “நுழைவாயில்” என, மலேசியா வணிக சமூகங்களுக்கு முதலீடுகளுக்கு மிகவும் உகந்த சூழலை வழங்கியது.

உலகளாவிய மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் (GDP) ஏறக்குறைய 30% RCEP க்குள் உள்ள 15 நாடுகளால் உருவாக்கப்பட்டது என்று அவர் சுட்டிக்காட்டினார். அதே நேரத்தில் அவர்களின் ஒட்டுமொத்த மொத்த GDP வருமானம் 2030 ஆம் ஆண்டில் 174 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்கள் உயரும் என்று மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. இது எங்கள் பெருநிறுவனங்கள் மற்றும் குறு, சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்களுக்கு (MSMEs) அதிக அளவிலான விளையாட்டு மைதானத்தை அளிக்கிறது. அதே நேரத்தில் பெரிய அளவிலான சந்தைகளுக்கு அணுகலை எளிதாக்குகிறது.

புத்ராஜெயா 2050 ஆம் ஆண்டிலேயே கார்பன்-நடுநிலை நாடாக மாற தனியார் துறையுடன் கைகோர்த்து செயல்படுவதாகவும், தேவையான தொழில்நுட்பத்தை உருவாக்க பல்வேறு துறைகள் மற்றும் தொழில்கள் ஊக்குவிக்கப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here