ஆஸ்திரேலியாவில் பண்ணை தொழிலாளர்களாக பணியாற்ற விசா தடை நியாயமற்றது, விவேகமற்றது

மனித வளத்துறை அமைச்சர் எம். சரவணன்  ஆஸ்திரேலிய பண்ணை வேலை விசா தடையை அறிவித்தது குறித்து  மறுபரிசீலனை செய்யுமாறு எதிர்க்கட்சிகள் வலியுறுத்தியுள்ளன. PKR இன் செலாயாங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் வில்லியம் லியோங் ஒரு பத்திரிகை அறிக்கையில் இத்தகவலை தெரிவித்தார்.

சரவணன் கூறிய தடைகள் நியாயமற்றது. கடந்த சில நாட்களாக, சமூக ஊடகங்களில் மலேசியர்களிடமிருந்து கோபம், விரக்தி மற்றும் ஏமாற்றம் ஆகியவை இந்த பிரச்சினையால் பரவி வருகின்றன. எஃப்எம்டியின் முகநூல் பக்கத்தில், வாசகர்கள் தங்களை மேம்படுத்துவதற்கான வாய்ப்பு மறுக்கப்படுவதாக புகார் கூறி வருகின்றனர். ஆஸ்திரேலியாவில் உள்ள பண்ணைகளில் சட்டபூர்வமாக வேலை செய்யும் திறன், மலேசியர்கள் இந்த கடினமான பொருளாதார காலங்களில் அவர்களுக்கு உதவ குடும்பங்களை வீட்டிற்கு அனுப்ப போதுமான சம்பாதிக்க அனுமதித்திருக்கும்.

திறமையற்ற மலேசியர்களுக்கான உள்ளூர் வேலை மாற்றுகளில் பாதுகாப்புப் பணியாளர்கள், கிராப் அல்லது ஃபுட்பாண்டா டெலிவரி ஊழியர்கள், அல்லது பாமாயில் தோட்டங்களில் வீட்டை விட்டு மாதத்திற்கு RM2,000 க்கும் குறைவான சம்பளம், ஒரு குடும்பத்திற்கு வழங்க போதுமானதாக இல்லை. ஆஸ்திரேலியாவின் குடிநுழைவு மற்றும் எல்லைப் பாதுகாப்புத் துறையின் புள்ளிவிவரங்கள், கடந்த நிதியாண்டில் நாட்டில் சட்டவிரோத குடிமக்கள் அல்லாதவர்களின் மிகப்பெரிய குழுவாக மலேசியப் பிரஜைகள் இருந்தனர்.

2016-17 ஆம் ஆண்டில் கிட்டத்தட்ட 10,000 மலேசியர்கள் தங்கள் விசாவை மீறியதாக பதிவு செய்யப்பட்டனர். விசாக்களில் மலேசியர்கள் தங்கள் விசாவை மீறி தங்கியிருந்த பொதுக் கலவை இருப்பதைக் கண்டறிந்து, அரசியல் மற்றும் மத அடிப்படையில் ஆஸ்திரேலியாவில் தஞ்சம் கோரி விண்ணப்பித்தனர்.

ஆஸ்திரேலிய ஆசியான் பண்ணை தொழிலாளர் விசா திட்டம் ஆஸ்திரேலியா மற்றும் மலேசிய அரசாங்கங்களுக்கு சுரண்டல் நிலைமைகளின் கீழ் ஆஸ்திரேலிய பண்ணைகளில் சட்டவிரோதமாக வேலை செய்யும் கணிசமான எண்ணிக்கையிலான மலேசியர்களை நிறுத்த ஒரு வழியை வழங்கியது.

ஆஸ்திரேலிய குடியேற்ற முகவர் ராபர்ட் செல்லையா, பல ஆசியான் நாடுகளில் கிளைகளுடன் தடை குறித்து வலுவான கருத்துக்களைக் கொண்டிருந்தார். செல்லையா “மலேசிய மனித வள அமைச்சர் சரவணன் மலேசிய குடிமக்களுக்கு உதவும் ஒரு பொன்னான வாய்ப்பை இழந்துவிட்டார். ஆஸ்திரேலிய பண்ணை விசா திட்டத்தை ரத்து செய்வதில் குறுகிய யோசனையுடன் என்றார்.

இந்த திட்டம் மலேசிய விவசாயிகள் மற்றும் பண்ணை தொழிலாளர்கள் தங்கள் விவசாய நடைமுறைகளை மேம்படுத்தவும், அனுபவம் வாய்ந்த ஆஸ்திரேலிய விவசாயிகளிடமிருந்து ஒருங்கிணைந்த பூச்சி கட்டுப்பாடு முறைகள், நிலையான விவசாய நடைமுறைகள், ஆரோக்கியமான மண் பராமரிப்பு, விவசாய உணவு பாதுகாப்பு செயலாக்கம் மற்றும் பேக்கேஜிங் முறைகள் ஆகியவற்றைக் கற்றுக்கொள்ளவும் உதவும் என்று செல்லையா விளக்கினார். மேலும் இறைச்சி மற்றும் பால் உணவு பதப்படுத்தும் முறைகளையும் அவர்கள் கற்று கொள்ளப்படும் என்றார்.

இந்த திறன்கள் மிகவும் போட்டி நிறைந்த சந்தைகளில் மிகவும் மதிப்புமிக்கவை, இந்த நவீன விவசாய தொழில் நுட்பங்களை பெறுவதற்கு நமது விவசாயிகள் மற்றும் விவசாய தொழிலாளர்களுக்கு நல்ல ஊதியம் வழங்கப்படும். சபா வேளாண்மை மற்றும் மீன்வளத்துறை அமைச்சர் ஜெஃப்ரி கிட்டிங்கன் இந்த முடிவை ஒரு வலுவான தோட்டக்கலை அடிப்படையிலான மாநிலமாக உருவாகி வருவதால் இந்த முடிவை சொல்ல வேண்டும். ஆஸ்திரேலிய ரசாயனம் இல்லாத தோட்டக்கலை பாதுகாப்பான உணவு உற்பத்தி என்பது மலேசியர்கள் நிறைய கற்றுக்கொள்ளக்கூடிய ஒரு அடையாளமாகும்.

தற்போதைய கோவிட் -19 சூழ்நிலையில் மலேசியர்களின் வேலையின்மை அதிகரித்திருப்பதால், இந்த வேலைவாய்ப்பு குடிமக்கள், விவசாயத் தொழிலாளர்கள் மற்றும் விவசாயிகளுக்கு இந்த விசா திட்டத்தை அணுகும் ஒரு வாழ்நாள் வாய்ப்பை RM12,000 முதல் RM15,000 வரை சம்பாதிக்க இந்த திட்டம் வழங்குகிறது.

இது அவர்களில் சிலருக்கு குறுகிய கால தற்காலிக வேலைக்குப் பிறகு மலேசியாவுக்கு நிதி ரீதியாகச் சிறப்பாக திரும்ப உதவும். மலேசியர்கள் தங்கள் மனித உரிமையைப் பறிப்பது போல் தோன்றுகிறது வெளிநாடுகளில் வேலை வாய்ப்புகள்-மலேசியா 18 இடங்கள் கொண்ட ஐக்கிய நாடுகள் மனித உரிமை கவுன்சிலின் உறுப்பினராக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட நேரத்தில் இந்த அறிவிப்பு ஏற்புடையதல்ல என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here