நாட்டின் ஒற்றுமையின்மைக்கு மகாதீரும் ஒரு காரணம் என்கிறார் ராமசாமி

முன்னாள் பிரதமர் டாக்டர் மகாதீர் முகமது நாட்டில் ஒற்றுமையின்மைக்கு ஒரு காரணியாக இருப்பதாக இன்று குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

மலாய்க்காரர்கள் நாட்டின் நலனுக்காக முன்னுரிமை அளிப்பது குறித்து மகாதீர் “இன்னும் ஒரு பழைய பாடலை பாடி கொண்டிருக்கிறார்” என்று டிஏபி -யின் ஃபிராய் மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினர் பி.ராமசாமி கூறினார்.

மகாதீர் அதையே திரும்பத் திரும்பக் கூறிவருகிறார், ஆனால் இந்த அறிக்கைகளால் பலர் ஏற்கனவே சோர்வடைந்திருக்கலாம்” என்று அவர்  ஒரு  முகநூல் பதிவில் கூறினார்.

மலாய் மற்றும் அம்னோ அரசியல் உயரடுக்கை ஒரு பெரிய சாதகமாக வைத்திருக்கும் ஒரு அமைப்பின் முக்கிய உந்துசக்திகளில் ஒருவர் மகாதீர் என்று அவர் கூறினார். புதிய பொருளாதாரக் கொள்கை மற்றும் மகாதீரின் மேற்பார்வையில் இருந்த பின்விளைவுகளைக் குறிப்பிடுகிறார்.

மலாய்க்காரர்கள் ஏழைகளாக இருக்கிறார்கள், ஏனெனில் அவர்களின் சொந்த உயரடுக்குகள் அந்த சூழ்நிலையில் (அரசியல் உயரடுக்காக) இருக்க விரும்புகிறார்கள். எனவே அவர்கள் தங்கள் வளங்களைப் பயன்படுத்தி நாட்டின் வளங்களை தொடர்ந்து சுரண்டலாம் என்று அவர் கூறினார். மேலும் சீன மற்றும் இந்திய சமூகங்கள் விரும்புவதை அவர் நம்பவில்லை மலாய்க்காரர்களின் உரிமைகளைப் பறித்துக் கொள்வதை அவர் விரும்பவில்லை என்றும் கூறினார்.

பூமிபுத்ராகள் சீனர்களுடன் போட்டியிட முடியாது என்பதால் அவர்களுக்கு சிறப்பு சலுகைகள் பராமரிக்கப்பட வேண்டும் என்று மகாதீர் சமீபத்திய பேட்டியில் கூறினார்.

ஆனால் பினாங்கின் துணை முதல்வராக இருக்கும் ராமசாமி, “தனது சொந்த குடும்ப உறுப்பினர்கள் உட்பட” அம்னோவுடன் தொடர்புடைய அரசியல்வாதிகளும் மற்றவர்களும் நிறைய பொருள் நன்மைகளைப் பெற்றுள்ளனர் என்ற உண்மையை மகாதீர் மறுக்க முடியாது என்றார்.

உண்மை என்னவென்றால், மலாய்க்காரர்கள் மற்ற மலாய்க்காரர்களைச் சுரண்டுகிறார்கள். ஆனால் அவர்களின் நிலைமையை அச்சுறுத்தும் எந்தவிதமான பின்வாங்கலையும் தவிர்க்க மற்றவர்களிடம் பழி சுமத்துகிறார்கள்.

பூமிபுத்ரா-முதல் கொள்கைகள் குறித்த மகாதீரின் கருத்துக்கள், நிதி அமைச்சகம் அறிவித்த பிறகு, சரக்கு அனுப்பும் நிறுவனங்களுக்கு 51% பூமிபுத்ரா உரிமை தேவை வரும் டிசம்பர் மாதத்தில் அமல்படுத்தப்படுவது குறித்து மகாதீர் மேற்கண்ட கருத்தினை வெளியிட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here