நாட்டிற்குள் கள்ளதனமாக நுழைய முயன்ற 40 பேர் விரட்டி அடிக்கப்பட்டனர்

சிலாங்கூர் கடலோர பகுதியில் இன்று (அக்டோபர் 19) அதிகாலை ஒரு  கப்பலில் மாநிலத்திற்குள் சட்டவிரோதமாக குடியேற விரும்பிய 40 பேர் விரட்டி அடிக்கப்பட்டனர். சிலாங்கூர் மலேசிய கடல்சார் அமலாக்க நிறுவனம் (MMEA) நேற்றிரவு இரவு 9 மணியளவில் சிலாங்கூருக்குச் செல்லும் தஞ்சோங் பாலாய், அசஹான் சுமத்ராவில் இருந்து ஒரு கப்பல் புறப்பட்டதாக ஒரு இரகசிய தகவலை பெற்றது.

சுமார் 12.20 மணியளவில் (செவ்வாய்க்கிழமை) கிள்ளானில் உள்ள எம்எம்இஏவின் கடல் கண்காணிப்பு அமைப்பு கப்பல் பெர்மாடாங் செடேபாவிலிருந்து மோரிப் நோக்கி நகர்வதைக் கண்டறிந்தது என்று சிலாங்கூர் எம்எம்இஏ இயக்குனர் கேட்பன் மாரிடிம் ரோஸ்லி காசிம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

கடற்படை கப்பலின் உதவியுடன், எம்எம்இஏ அமலாக்கப் படகு செவ்வாய்க்கிழமை அதிகாலை 2 மணியளவில் கேஎம் சினார் உத்தாமா என்ற கப்பலை நெருங்கியது. நிறுத்தும்படி கட்டளையிடப்பட்டபோது, ​​கேப்டன் படகை முடுக்கிவிட்டு தப்பிக்க முயன்றார். இரண்டு கப்பல்களும் அதை சுற்றி வளைத்து, படகு மற்றும் அதன் 40 சட்டவிரோத குடியேறியவர்களை கடற்கரையை நெருங்க விடாமல் தடுத்து துரத்தியது என்று  ரோஸ்லி கூறினார்.

கப்பல் மலேசிய நீரை விட்டுச் செல்வதற்கு முன் கிட்டத்தட்ட ஒன்றரை மணி நேரம் துரத்தல் தொடர்ந்தது. கடல் வழியாக நாட்டிற்குள் சட்டவிரோதமாக குடியேறுபவர்களை ஊடுருவுவதைத் தடுப்பது MMEA க்கு முன்னுரிமை என்று கேப்டன் ரோஸ்லி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here