போதைப்பொருள் வழக்கில் இருந்து மாட் சாபுவின் மகன் விடுதலை

முன்னாள் தற்காப்பு அமைச்சர் முகமட் சாபுவின் மகன்  அஹ்மட் சைபுல் இஸ்லாம் மீதான போதைப்பொருள் பயன்பாடு தொடர்பான தண்டனையை உயர்நீதிமன்றம் இன்று ரத்து செய்தது. சைபுலின் மேல்முறையீட்டை அனுமதித்த நீதிபதி கொலின் லாரன்ஸ் செக்வேரா அவரது சிறுநீரின் ஒரு மாதிரியை மட்டுமே ஆய்வுக்காக போலீசார் சேகரித்ததாக கூறினார்.

மேல்முறையீடு செய்தவருக்கு இரண்டு சிறுநீர் மாதிரிகள் வழங்கப்படவில்லை.  ஜனவரி 5, 2019 அன்று அதிகாலை 2.05 மணிக்கு இங்குள்ள ஒரு தங்குவிடுதியில் THC வகை போதைப்பொருளைப் பயன்படுத்தியதாக சைபுல் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

கடந்த ஆண்டு ஜூன் 24 அன்று, மாஜிஸ்திரேட் முகமட் ஐசத் அப்துல் ரஹீம், அரசு தரப்பு வழக்கில் நியாயமான சந்தேகத்தை எழுப்பத் தவறியதைக் கண்டறிந்து அவருக்கு எட்டு மாத சிறைத்தண்டனை விதித்தார். கடந்த ஆண்டு ஜூன் 24ஆம் தேதி முதல் அவருக்கு சிறைத்தண்டனை விதிக்கவும், தண்டனையை முடித்த பிறகு தேசிய போதைப்பொருள் தடுப்பு ஏஜென்சியின் கீழ் இரண்டு ஆண்டுகள் கண்காணிப்பில் ஈடுபடவும் நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது. சைபுல் ரிங்கிட் 9,000 ஜாமீனில் விடுவிக்கப்பட்டார், அவரது மேல்முறையீட்டு முடிவு நிலுவையில் இருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here