அனுமதியின்றி நங்கூரமிட்ட இரண்டு கப்பல்கள் தடுத்து வைப்பு

கோத்தா திங்கி: ஜோகூர் கடல் பகுதியில் சட்டவிரோதமாக நங்கூரமிட்ட இரண்டு கப்பல்களை மலேசிய கடல்சார் அமலாக்க முகமை (எம்எம்இஏ) தடுத்து வைத்துள்ளது. இரண்டு கப்பல்களும் தஞ்சோங் சியாங்கிலிருந்து 11.5 கடல் மைல் (21.3 கிமீ) தொலைவிலும், தஞ்சோங் பாலாவிலிருந்து 8.3 கடல் மைல் (15.3 கிமீ) தொலைவிலும்  தடுத்து வைக்கப்பட்டதாக எம்எம்இஏ ஜோகூர் இயக்குநர் முதல் அட்மிரல் நூருல் ஹிசாம் ஜகாரியா தெரிவித்தார்.

முதல் கப்பல் பனாமாவில் பதிவு செய்யப்பட்டது மற்றும் இந்தோனேசியா மற்றும் மியான்மரைச் சேர்ந்த 20 முதல் 38 வயதுடைய ஐந்து பேர் பணிபுரிந்தனர். இரண்டாவது கப்பல் சைப்ரஸிலிருந்து வந்தது, மேலும் 21 முதல் 49 வயதுடைய பிலிப்பைன்ஸ் மற்றும் உக்ரைனைச் சேர்ந்த 20 பேர் பணிபுரிந்தனர் என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (நவம்பர் 14) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

அனைத்து குழுவினரிடமும் செல்லுபடியாகும் பயண ஆவணங்கள் இருப்பதாக அவர் கூறினார். இருப்பினும், இரண்டு கப்பல் கேப்டன்களும் மரைன் இயக்குனரிடம் இருந்து ஆவணங்களை நங்கூரமிட அனுமதி வழங்கத் தவறிவிட்டனர். இரண்டு கப்பல்களும் அவற்றின் பணியாளர்களும் சட்டவிரோதமாக நங்கூரமிட்டதற்காக 1952 வணிகக் கப்பல் கட்டளைச் சட்டத்தின் பிரிவு 49B(1)(L) இன் கீழ் தடுத்து வைக்கப்பட்டு விசாரிக்கப்பட்டனர்.

இந்த குற்றத்திற்கு RM100,000 வரை அபராதம், இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் தண்டனையாக விதிக்கப்படும். மழைக்காலத்தில் கூட நாட்டின் பாதுகாப்பு மற்றும் இறையாண்மையை MMEA தொடர்ந்து கண்காணிக்கும் என்று நூருல் ஹிசாம் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here