2017 முதல் மலேசியாவில் 67,552 ஊழல் வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன

2017 ஆம் ஆண்டு முதல் மலேசியாவில் மொத்தம் 67,552 ஊழல் வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன  என்று செக்யூரிட்டி கமிஷன் மலேசியா (SC)) தெரிவித்துள்ளது. 2017 முதல் ஜூன் 20, 2021 வரை மொத்தம் RM2.23 பில்லியன் இழப்புகள் பதிவாகியுள்ளன. இந்த வழக்குகளில் வங்கிகள் மற்றும் அதிகாரிகளின் ஆள்மாறாட்டம் மற்றும் இ-காமர்ஸ் மற்றும் முதலீட்டு மோசடிகள் ஆகியவை அடங்கும் என்று எஸ்சி கூறியது.

மோசடி செய்பவர்கள் உங்களை அழைத்து, அதிகாரிகள் அல்லது வங்கியில் இருந்து வருவது போல் நடித்து, உங்கள் பணத்தை மாற்ற உங்கள் தனிப்பட்ட விவரங்களைக் கேட்பார்கள் அல்லது விலையுயர்ந்த பொருட்களுக்கான மலிவான ஒப்பந்தத்தை உங்களுக்கு வழங்குவார்கள் மற்றும் முதலில் பணம் செலுத்தச் சொல்வார்கள் என்று SC தனது இணையதளத்தில் தெரிவித்துள்ளது.

வங்கிகள் அல்லது அதிகாரிகளின் ஆள்மாறாட்டம் மற்றும் ஆபத்து இல்லாமல் அதிக வருமானம் கிடைக்கும் என்ற வாக்குறுதி ஆகியவை மோசடி செய்பவர்கள் பயன்படுத்தும் பொதுவான வழிகளில் ஒன்றாகும். அதிகாரிகளின் அதிகாரப்பூர்வ சேனல்களைப் பயன்படுத்தி தகவல்களைச் சரிபார்க்கவும், எப்போதும் விழிப்புடன் இருக்கவும், சந்தேகத்திற்கிடமான சலுகைகளை அதிகாரிகளுக்குப் புகாரளிக்கவும் SC நுகர்வோருக்கு நினைவூட்டியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here