அதிகரிக்கும் கோவிட்-19 :எச்சரிக்கை அமைப்பின் விவரங்கள் விரைவில் அறிவிக்கப்படும் -ஆனால் ‘மொத்த பூட்டுதல்’ இல்லை

நாட்டில் கோவிட் -19 தொற்றுகளை அதிகரிப்பதற்கான ஆரம்ப அறிகுறிகளைக் கண்டறிய சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) உயர் எச்சரிக்கை அமைப்பை அறிமுகப்படுத்தும் என்று கைரி ஜமாலுதீன் கூறுகிறார். இந்த அமைப்பின் மூலம், தொற்றுகள் அதிகரித்தால் சில துறைகளை கடுமையாக்க வேண்டும் என்று சுகாதார அமைச்சர் முன்மொழிந்தார்.ஆனால் அது “மொத்த பூட்டுதல்” ஆகாது.

இந்த முறை எப்படிப் பயன்படுத்தப்படும் என்பது பற்றிய விவரங்கள் உட்பட விஷயத்தை நான் அறிவிப்பேன். ஒருவேளை ஓரிரு வாரங்களில். எங்களால் முடிந்தால், பூட்டுதலைத் தவிர்க்க விரும்புகிறோம். ஏனெனில் பூட்டுதல் பொருளாதாரத்தை சீர்குலைப்பது மட்டுமல்லாமல், குடும்ப நல்வாழ்வு மற்றும் மன ஆரோக்கியத்தில் பிற விளைவுகளையும் ஏற்படுத்துகிறது.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (நவம்பர் 21) ரெம்பாவ் மாவட்ட சுகாதார அலுவலகத்தில் உதவிகளை வழங்கிய பின்னர், மக்கள் மற்றொரு பூட்டுதல் மூலம் செல்ல முடியாது என்று நான் நினைக்கிறேன் என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். இதுவரை, MOH இன் சுகாதார அமைப்பின் நிலை இன்னும் கட்டுப்பாட்டில் இருப்பதாக கைரி கூறினார். ஆனால் வழக்குகள் அதிகரிப்பதற்கான ஆரம்ப அறிகுறிகள் இருந்தன.

தேசிய மீட்புத் திட்டத்தின் (என்ஆர்பி) நான்காம் கட்டத்திற்கு மாநிலங்கள் மாறியபோது பொதுமக்கள் மிகவும் மெத்தனமாக இருக்க வேண்டாம் என்று அவர் நினைவூட்டினார். நாங்கள் மிகவும் கவலைப்படுகிறோம். ஏனென்றால் ஆரம்ப அறிகுறிகளை (வழக்குகளின் அதிகரிப்பு) நாங்கள் கண்டோம். இருப்பினும், இது சுகாதார அமைப்பை முடக்கும் நிலையை எட்டவில்லை. ஆனால் அறிகுறிகள் மிகவும் தெளிவாக உள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட வேண்டிய தீவிரமான வழக்குகளின் அதிகரிப்பு, குறிப்பாக நான்கு மற்றும் ஐந்து வகைகளில் முக்கியமான வழக்குகள் அதிகரிப்பது தனது கவலை என்று அவர் கூறினார். நெகிரி செம்பிலானில் உள்ள நிலைமையை உதாரணமாகக் குறிப்பிட்ட அவர், ஒரு மாதத்தில் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை இரட்டிப்பாகும் என்றார்.

அக்டோபர் 25 முதல், மாநிலம் முழுவதும் 35 நோயாளிகளுக்கு மட்டுமே ஆக்ஸிஜன் உதவி தேவைப்பட்டது. ஆனால் நேற்று, இந்த எண்ணிக்கை 70 ஆக அதிகரித்துள்ளது. இந்தப் போக்கு தொடர்ந்தால், தீவிர சிகிச்சை பிரிவு (ICU) போன்ற முக்கியமான சிகிச்சைக்கு படுக்கைகளை நாங்கள் வழங்க வேண்டியிருக்கும். மேலும் நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சையளிக்க ஆக்ஸிஜன் சப்ளை தேவைப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

பூஸ்டர் டோஸில், கைரி மீண்டும் ஒருமுறை பூஸ்டர் டோஸுக்கு அப்பாயிண்ட்மெண்ட் பெற்ற பொதுமக்களை ஜப் பெற அழைத்தார். மேலும் MOH வழங்கிய தடுப்பூசி வகையைத் தேர்வு செய்ய வேண்டாம். பெறுநர்களிடையே ஏதேனும் கடுமையான பக்க விளைவுகள் இருந்தால் அமைச்சகம் விசாரணை நடத்தும் என்று கைரி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here