கோவிட் தொற்றின் சிறப்பு நிதியுதவி- 2ஆம் கட்ட உதவித்தொகை நவ.25ஆம் தேதி முதல் பெறலாம்

கோவிட்-19 சிறப்பு உதவியின் (BKC) 2 ஆம் தவணை இந்த வியாழன் (நவம்பர் 25) முதல் வழங்கப்படும். இதில் RM300 மில்லியன் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது. பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் (பிக்ஸ்) இன்று ஒரு அறிக்கையில், இரண்டாவது கட்டணத்தில் 700,000 குடும்பங்கள், தனி நபர்கள் மற்றும் வசதி குறைந்த பிரிவைச் சேர்ந்த மூத்த குடிமக்கள் ஈடுபடுத்தப்படுவார்கள் என்று கூறினார். BKC இன் கட்டம் 1 செலுத்துதல் கடந்த செப்டம்பரில் RM3.1 பில்லியன் ஒதுக்கீட்டில் முடிக்கப்பட்டது மற்றும் கிட்டத்தட்ட 10 மில்லியன் பெறுநர்கள் பயனடைந்தனர்.

அடுத்த கொடுப்பனவு, BKC இன் கட்டம் 3, டிசம்பரில் அட்டவணைப்படி வழங்கப்படும். இதில் ஏழைகள் மற்றும் B40 குழுவை உள்ளடக்கிய 3.8 மில்லியன் குடும்பங்களுக்கு RM1.2 பில்லியன் ஒதுக்கீடு செய்யப்படும் என்று அவர் கூறினார். மூத்த குடிமக்கள் மற்றும் தனி நபர்களுக்கு, பணம் அவர்களின் வங்கிக் கணக்குகளில் வரவு வைக்கப்படும். அதே சமயம் சபா மற்றும் சரவாக் உட்பட வங்கிக் கணக்கு இல்லாத பெறுநர்கள் வங்கி சிம்பனன் நேஷனல் (பிஎஸ்என்) கிளைகள் மூலம் பணம் பெறுவார்கள்.

BKC ஒப்புதல் நிலையை https://bkc.hasil.gov.my இல் உள்ள BKC போர்டல் மூலம் சரிபார்க்கலாம்.

இஸ்மாயில் சப்ரி, அரசாங்கம் எப்போதுமே மக்களின் அவலநிலையை உணர்ந்து செயல்படுவதாகவும், குறிப்பாக கோவிட்-19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் சுமையைக் குறைக்க BKC கட்டணம் உதவும் என்று நம்புவதாகவும் கூறினார். மலேசிய குடும்பங்களின் நல்வாழ்வை உறுதி செய்வதற்காக, வழங்கப்படும் உதவிகளை திறம்பட வழங்குவதை உறுதி செய்வதில் அரசாங்கம் தொடர்ந்து உறுதியுடன் இருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

BKC என்பது தேசிய மக்கள் நல்வாழ்வு மற்றும் பொருளாதார மீட்புத் தொகுப்பின் (Pemulih) முயற்சியின் ஒரு பகுதியாகும், மேலும் பொருளாதார ஊக்கப் பொதிக்கான கூடுதல் கட்டணத்துடன் B40 மற்றும் M40 பிரிவுகள் மற்றும் தகுதி பெற்ற தனித்து வாழ்பவர்கள் உள்ளடக்கிய 10 மில்லியன் பெறுநர்கள் பயனடைகின்றனர்.

இது மக்கள் பாதுகாப்பு மற்றும் பொருளாதார மீட்புத் தொகுப்பின் (Pemulih) முயற்சியின் ஒரு பகுதியாகும். மேலும் பொருளாதார ஊக்கப் பொதிக்கான கூடுதல் கொடுப்பனவுகளும் ஆகும். ஜூன் 28 அன்று, கோவிட்-19 தொற்றுநோயின் விளைவுகளைச் சமாளிப்பதில் மக்களுக்கு விரிவான உதவிகளை வழங்குவதற்கான முயற்சிகளில் ஒன்றாக அரசாங்கம் Pemulih தொகுப்பை அறிவித்தது.

BKC மிகுந்த ஏழைப் பிரிவின் கீழ் குடும்பங்கள் RM1,300 பெறுவார்கள்; மூத்த குடிமக்கள் ஒற்றை (RM500) மற்றும் ஒற்றை (RM500). வகை B40க்கு குடும்பங்களுக்கு RM800, தனித்து வாழும் மூத்த குடிமக்கள் (RM200) மற்றும் தனித்து வாழ்பவர்கள் (RM200) அதே நேரத்தில் M40 குடும்பங்களுக்கு RM250, தனித்து வாழும் மூத்த குடிமக்கள்  (RM100) மற்றும் தனித்து வாழ்பவர்கள்  (RM100) பெற தகுதியுடையவர்களாவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here