அரசாங்கத்துடன் MoU கையெழுத்திட்ட PH எம்.பி.களுக்கு சமமான ஒதுக்கீடுகள்

செப்டம்பரில் அரசாங்கத்துடன் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் (MoU) கையெழுத்திட்ட பக்காத்தான் ஹராப்பான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கும் சமமான  ஒதுக்கீடுகள் வழங்கப்படும் என்று சட்டத்துறஒ அமைச்சர் வான் ஜுனைடி துவாங்கு ஜாபர் இன்று தெரிவித்தார்.

மற்ற நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களை பொறுத்தவரை, மாற்றம் மற்றும் அரசியல் ஸ்திரத்தன்மை குழுவின் அடுத்த கூட்டத்தில் இது குறித்து விவாதிப்பேன் என்றார். அனைத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கும்  சமமான ஒதுக்கீடு குறித்து மக்களவையில் அன்வார் இப்ராஹிம் (பிஎச்-போர்ட்டிக்சன்) கேட்ட கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார். PH மற்றும் அரசாங்கத்திற்கு இடையே கையெழுத்தான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் இன்னும் குழப்பம் இருப்பதாக அன்வார் கூறினார்.

அரசாங்கம் பொறுப்பேற்பதை உறுதிசெய்வதில் சோதனை மற்றும் சமநிலையாக PH இன் உரிமைகளைப் பாதுகாக்க புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் கையெழுத்தானது மற்றும் நாடாளுமன்ற சீர்திருத்தங்களை அறிமுகப்படுத்தியது. அன்வாரால் எழுப்பப்பட்ட மலேசியா ஒப்பந்தம் 1963 குறித்து, வான் ஜுனைடி, இந்த விவகாரம் தொடர்பாக நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களை இரண்டு முறை சந்தித்ததாகக் கூறினார்.

மக்களவையில்  சட்டமூலங்களை விவாதிப்பதற்கு வரையறுக்கப்பட்ட நாட்களே உள்ளதாகவும், முதல் வாசிப்புக்காக தாக்கல் செய்யப்பட்ட மசோதாக்களை விவாதிக்க கூடுதலாக இரண்டு நாட்கள் அவகாசம் கேட்டிருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

MA63 இன் விதிகளுக்கு இணங்க, கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பை திருத்துவதற்கான மசோதா நவம்பர் 3 அன்று நாடாளுமன்றத்தில் முதல் வாசிப்புக்காக தாக்கல் செய்யப்பட்டது. நடப்பு அமர்வில் இரண்டாவது வாசிப்பை திட்டமிடுமாறு மக்களவைக்கு முன்மொழிவதாக வான் ஜுனைடி கூறியிருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here