தாஜுதீனுக்கு எதிரான நடவடிக்கையில் தாமதம் ஏன்? PH- AGயிடம் கேள்வி

அம்னோ உச்சமன்ற  உறுப்பினர் தாஜுதீன் அப்துல் ரஹ்மானுக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுப்பதில் தாமதம் குறித்து அட்டர்னி ஜெனரல் அறைக்கு (ஏஜிசி) பக்காத்தான் ஹராப்பான் தலைவர்கள் கூட்டத்தில் இன்று கேள்வி எழுப்பப்பட்டது.

மே 27 அன்று, புத்ராஜெயா பாசீர் சலாக் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான இவரை  பிரசரணாவின் தலைவர் பதவியில் இருந்து நீக்கிய ஒரு நாளுக்குப் பிறகு, மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) அதிகாரத்தை துஷ்பிரயோகம் செய்த குற்றச்சாட்டின் கீழ் அவரை கைது செய்தது. பின்னர் அவர் வாய்வழி ஜாமீனில் விடுவிக்கப்பட்டார்.

MACC சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 23 இன் கீழ் தாஜுதீன் தனது அலுவலகம் அல்லது பதவியை தவறாக பயன்படுத்தியதற்காக விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்பட்டதாக தெரிவிக்கப்பட்டது. இன்று ஒரு அறிக்கையில், MACC விசாரணை ஆவணங்களை AGC க்கு சமர்ப்பித்துள்ளதாகவும், அடுத்த நடவடிக்கைக்காக காத்திருப்பதாகவும் கூறியுள்ளது.

ஆனால் இன்று வரை, அவர் நீதிமன்றத்திற்குக் கொண்டுவரப்படவில்லை, என்று பிகேஆர் தலைவர் அன்வார் இப்ராஹிம், அமானா தலைவர் முகமட் சாபு, டிஏபி செயலாளர் ஜெனரல் லிம் குவான் எங் மற்றும் Upko தலைவர் வில்பிரட் மேடியஸ் டாங்காவ் ஆகியோர் அடங்கிய சபை கூறியது.

ஆறு மாதங்களுக்குப் பிறகு நடவடிக்கை எடுக்கத் தவறியது. ஏஜி தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட வழக்கை நடைமுறைப்படுத்துகிறார் என்பதை தெளிவாகக் காட்டுகிறது. தாஜுதீனுக்கு எதிராக குற்றச்சாட்டுகளை சுமத்துவதில் தாமதம் ஏற்பட்டமைக்கான காரணங்களை விளக்குமாறு சட்டமா அதிபர் இட்ருஸ் ஹருனிடம் சபை வலியுறுத்தியது.

தாஜுதீனுக்கு எதிராக அவர் வழக்குத் தொடரத் தவறினால், அத்தகைய முக்கியமான பதவியை வகிக்க AG தகுதியற்றவர் என்று அது கூறியது. இந்தோனேசியாவுக்கான புதிய தூதுவராக தாஜுதீன் அறிவிக்கப்பட்ட நிலையில், இந்தப் பிரச்சினை தீர்க்கப்படாமல் இருப்பது நாட்டைப் பற்றி மோசமான அபிப்பிராயத்தை ஏற்படுத்தக்கூடும் என்றும் அது கூறியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here