ஓய்வூதிய வயதை அதிகரிப்பதற்கு பதிலாக ஊதியத்தை உயர்த்துங்கள் – Cuepacs பரிந்துரை

நாட்டின் ஒரு மில்லியன் அரசு ஊழியர்களை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் பொது மற்றும் அரசாங்க சேவைகளில் உள்ள ஊழியர்களின் சங்கங்களின் காங்கிரஸ் (கியூபெக்ஸ்), ஓய்வூதிய வயதை உயர்த்துவதற்கான அரசாங்கத்திற்கான உலக வங்கியின் பரிந்துரையை எதிர்க்கிறது. மாறாக, அனைத்து வேலை செய்யும் மலேசியர்களின் வாழ்வாதாரத்தை மேம்படுத்தும் வகையில் குறைந்தபட்ச ஊதியத்தை உயர்த்துமாறு அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளது.

Cuepacs தலைவர் அட்னான் மாட் ஒரு செய்திக்குறிப்பில் கூறினார்: “சராசரி குடும்ப வருமானத்தை மாதம் ஒன்றுக்கு RM10,000 ஆக அதிகரிக்க அரசாங்கம் உத்தேசித்துள்ளதால், தற்போதைய குறைந்தபட்ச ஊதிய விகிதம் RM1,200 உயர்த்தப்படுவது அவசியம் என்றார். அதிகரிப்புடன், மலேசியர்கள் தற்போதைய வாழ்க்கைச் செலவை சிறப்பாகச் சமாளிப்பதுடன், அவர்களது ஓய்வூதிய சேமிப்பையும் மேம்படுத்த முடியும்.

வளர்ந்த நாடுகளைப் போலல்லாமல், நாட்டின் கடினமான பொருளாதார நிலைமைகளைக் கருத்தில் கொண்டு, தற்போதைய சூழ்நிலையில் மலேசியாவின் ஓய்வு வயதை அதிகரிக்க யாரும் முன்மொழியக்கூடாது என்றும் அட்னான் கூறினார். தொற்றுநோயால் மோசமாகப் பாதிக்கப்பட்டுள்ள மக்களுக்கு உதவவும், பொருளாதாரத்தை புத்துயிர் பெறவும் வளரவும் அதிக செலவு செய்ய வேண்டியிருப்பதால் மலேசியா நிதி நெருக்கடிகளை எதிர்கொள்கிறது.

கூடுதலாக, பல மலேசியர்கள் வேலையில்லாமல் உள்ளனர் மற்றும் குறைந்த வேலையில் உள்ளனர். ஓய்வு பெறும் வயதை உயர்த்தினால், தங்களின் தகுதிக்கு ஏற்ற நல்ல வேலைகளைப் பெற முடியாமல் தவிக்கும் லட்சக்கணக்கான இளம் பட்டதாரிகளுக்கு அது பயனளிக்காது.

எனவே, நமது பொருளாதாரம் மேம்படும் வரை அடுத்த மூன்று முதல் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு ஓய்வூதிய வயதை உயர்த்த வேண்டாம் என்று பரிந்துரைக்கப்படுகிறது என்று அட்னான் மேலும் கூறினார். உலக வங்கியின் பரிந்துரையின்படி ஓய்வூதிய வயதை உயர்த்துவதற்கான முன்மொழிவை பொது சேவைத் துறை (ஜேபிஏ) ஆய்வு செய்ய உத்தேசித்துள்ளதாக இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு உத்துசான் மலேசியா தெரிவித்துள்ளது.

JPA தலைமை இயக்குநர் முகமட் கைருல் அடிப் அப்த் ரஹ்மான் கூறுகையில், ஆண்டுதோறும் பணிபுரியும் 50 லட்ச பட்டதாரிகள் போன்ற பிற அம்சங்களையும் கருத்தில் கொள்ள வேண்டும் என்பதால் விரிவான ஆய்வு தேவை என்றார். அரசு ஊழியர்களின் ஓய்வு வயது 2001ல் 55லிருந்து 56ஆக உயர்த்தப்பட்டது.இது 2008ல் 58ஆகவும், 2012ல் 60ஆகவும் நீட்டிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here