நாகேந்திரனுக்கு சட்டத்தின் கீழ் உரிய நடைமுறை அளிக்கப்பட்டுள்ளது என்று சிங்கப்பூர் அதிபர் பதில்

சிங்கப்பூரில் தூக்குத் தண்டனை விதிக்கப்பட்டுள்ள மலேசியரான நாகேந்திரன் கே. தர்மலிங்கத்திற்கு சட்டத்தின் கீழ் முழு உரிய நடைமுறை அளிக்கப்பட்டுள்ளது. நாகேந்திரனுக்கு மன்னிப்புக் கோரி சிங்கப்பூர் அதிபருக்குக் கடிதம் எழுதிய மலேசியாவின் யாங் டி-பெர்துவான் அகோங் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷாவுக்கு சிங்கப்பூர் அதிபர் ஹலிமா யாக்கோப் அளித்த பதில் இதுவாகும்.

சிங்கப்பூரின் வெளியுறவு அமைச்சகம் வெள்ளிக்கிழமை வெளியிட்ட அறிக்கையில், மலேசியத் தலைவர்களின் மேல்முறையீட்டு கடிதங்கள் மற்றும் சிங்கப்பூரில் போதைப்பொருள் குற்றத்திற்காக மரணதண்டனைக்காக காத்திருக்கும் 33 வயதான மலேசியரின் தலைவிதி குறித்த ஊடகங்களின் கேள்விகளுக்கு பதிலளிக்கும் வகையில் இவ்வாறு தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

நவம்பர் 12 அன்று, சிங்கப்பூர் பிரதமர் லீ சியென் லூங் மற்றும் வெளியுறவு அமைச்சர் டாக்டர் விவியன் பாலகிருஷ்ணன் ஆகியோர் மலேசிய சகாக்களுக்கு பதிலளித்தனர். மலேசிய பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் மற்றும் வெளியுறவு அமைச்சர் டத்தோ சைபுடின் அப்துல்லா இருவரும் சிங்கப்பூர் அதிகாரிகளுக்கு முன்னதாக கடிதம் எழுதி, நாகேந்திரனுக்கு ஜனாதிபதி கருணை வழங்க சிங்கப்பூரில் உள்ள அதிகாரிகளின் விருப்புரிமையை கோரினர்.

பேராக்கைச் சேர்ந்த நாகேந்திரன் ஏப்ரல் 22, 2009 அன்று சிங்கப்பூர் அதிகாரிகளால் 42.72 கிராம் டைமார்ஃபின் கடத்தியதற்காக கைது செய்யப்பட்டார் மற்றும் சிங்கப்பூர் உயர் நீதிமன்றத்தால் நவம்பர் 22, 2010 அன்று அவருக்கு மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டது.

நாகேந்திரனின் குடும்ப வழக்கறிஞரால் நீதிமன்றத்தின் மூலம் செய்யப்பட்ட மேல்முறையீட்டு செயல்முறை ஏற்கனவே இறுதிக் கட்டம் வரை செய்யப்பட்டது. இது ஜூன் 1, 2020 அன்று நிராகரிக்கப்பட்ட ஜனாதிபதியின் கருணையாகும்.

நாகேந்திரன், 11 ஆண்டுகளாக மரண தண்டனையில் இருந்து, நவம்பர் 10, 2021 அன்று தூக்கிலிடப்படவிருந்தார். இருப்பினும், அவர் கடைசியாக ஆஜரானபோது கோவிட் -19  உறுதி செய்யப்பட்டதால்  நீதிமன்றத்தில் தெரிவிக்கப்பட்டதை அடுத்து நவம்பர் 9 அன்று அவருக்கு தற்காலிக ஓய்வு கிடைத்தது.

வியத்தகு நிகழ்வுகளைத் தொடர்ந்து, நாகேந்திரனுக்கு மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் மரணதண்டனையை மேலும் தடை செய்தது. நாகேந்திரன் அறிவுசார் ஊனமுற்றவர் என்று அவரது வழக்கறிஞர்கள் கூறுகின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here