2020 இல் முஸ்லிம் அல்லாதவர்களின் திருமணங்களின் எண்ணிக்கை 29.4% குறைந்துள்ளது

திருமணம்

கடந்த ஆண்டு நாட்டில் திருமணங்களின் எண்ணிக்கை கணிசமாகக் குறைந்துள்ளது. குறிப்பாக முஸ்லீம் அல்லாதவர்களிடையே என்று  புள்ளிவிவரத் துறை இன்று தெரிவித்துள்ளது. திருமணம் மற்றும் விவாகரத்து புள்ளிவிவரங்கள் மலேசியா, 2021 அறிக்கையின்படி, 2020 இல் திருமணங்களில் முந்தைய ஆண்டை ஒப்பிடும்போது கிட்டத்தட்ட 10% சரிவு ஏற்பட்டுள்ளது.

2020 இல் திருமணங்களின் எண்ணிக்கை 184,589 ஆக இருந்தது. 2019 இல் 203,661 ஆக இருந்தது. இது 9.4% குறைந்துள்ளது என்று தலைமை புள்ளியியல் நிபுணர் முகமட் உசிர் மஹிடின் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். இருப்பினும், முஸ்லிமல்லாத திருமணங்களின் எண்ணிக்கை 29.4% அதிக விகிதத்தில் குறைந்துள்ளது.

ஜோகூர் முஸ்லிம் அல்லாத திருமணங்களில் 38.4% வீழ்ச்சியைக் காட்டியது. அதைத் தொடர்ந்து சபா (-36.9%) மற்றும் பகாங் (-36.3%) ஆகியவை உள்ளன என்று உசிர் கூறினார். முஸ்லீம் திருமணங்களைப் பொறுத்தவரை, சில மாநிலங்களில் அதிகமான முஸ்லிம்கள் திருமணம் செய்து கொள்வதால் ஒட்டுமொத்த சரிவு குறைவாகவே உள்ளது என்றார்.

முஸ்லீம் திருமணங்களின் ஒட்டுமொத்த எண்ணிக்கையில் 1.8% சரிவு ஏற்பட்டுள்ளது. மூன்று மாநிலங்கள் அல்லது கூட்டாட்சிப் பிரதேசங்களில் சபா (-19.3%), லாபுவான் (-14.3%) மற்றும் சிலாங்கூர் (-5.9%) ஆகியவை அதிக வீழ்ச்சியைப் பதிவு செய்துள்ளன.

மறுபுறம், புத்ராஜெயாவில் முஸ்லிம் திருமணங்களின் விகிதத்தில் கணிசமான அதிகரிப்பு உள்ளது, இது 14% அதிகரித்துள்ளது. அதைத் தொடர்ந்து பெர்லிஸ் (12.4%) மற்றும் கெடா (8.4%)” என்று அவர் கூறினார்.

மார்ச் 2020 முதல் கோவிட்-19 தொற்றுநோய் காரணமாக நடைமுறைப்படுத்தப்பட்ட நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவுகள் (எம்சிஓக்கள்) மற்றும் கடுமையான எஸ்ஓபிகள் திருமணங்களின் வீழ்ச்சிக்குக் காரணம் என்று அறிக்கை கூறுகிறது.

முழு லாக்டவுனுடன் முதல் MCO மார்ச் 18 முதல் மே 3 வரை செயல்படுத்தப்பட்டது மற்றும் நிபந்தனையுடன் கூடிய MCO மற்றும் மீட்பு MCO ஆண்டு இறுதி வரை பின்பற்றப்பட்டது. ஏப்ரலில் திருமணங்களின் எண்ணிக்கை 88% குறைந்துள்ளது. 2019 இல் 14,056 ஆக இருந்த திருமணங்களின் எண்ணிக்கை 1,694 மட்டுமே நடந்தது என்று அவர் கூறினார்.

உசிரின் கூற்றுப்படி, 2020 இல் குறைவான திருமணங்களின் போக்கு இனங்களுக்கிடையேயான ஜோடிகளின் அடிப்படையில் காட்டப்பட்டது. முந்தைய ஆண்டை ஒப்பிடும்போது 35.6% குறைந்துள்ளது.

மணமகன் மற்றும் மணமகள் இருவருக்குமான 25 முதல் 29 வயதுடையவர்களை உள்ளடக்கிய அதிக எண்ணிக்கையிலான திருமணங்களில், திருமணமான தம்பதிகளின் வயது புள்ளிவிவரம் முந்தைய ஆண்டுகளுடன் ஒத்துப்போவதாக அறிக்கை காட்டுகிறது. வயதான மணமகனுக்கு 92 வயது என்றும், மூத்த மணமகள் 84 வயதில் 2020 இல் திருமணம் செய்துகொண்டதையும் நாங்கள் கண்டறிந்தோம் என்று அவர் கூறினார்.

நகர்ப்புறங்களில் தாமதமாக திருமணம் செய்யும் போக்கு அதிகமாக இருப்பதாக உசிர் கூறினார். தற்போதைய சூழ்நிலையில் தாமதமாக திருமணம் செய்து கொள்ளும் போக்கு படித்த மற்றும் உழைக்கும் மக்களிடையே இருப்பதை காட்டுகிறது. அவர்கள் திருமணம் செய்வதற்கு முன், குறிப்பாக நகர்ப்புறங்களில் வசிப்பவர்கள் தங்கள் நிதி நிலைகளை வலுப்படுத்த விரும்புகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

திருமணத்தை தள்ளிப்போடுவது இனப்பெருக்க காலத்தை குறைக்கும் மற்றும் கருவுறுதல் விகிதங்கள் குறையும் என்று தேசிய மக்கள் தொகை மற்றும் குடும்ப மேம்பாட்டு வாரியம் தெரிவித்ததாகவும் அவர் கூறினார். வளர்ச்சிக் குறைவு என்பது வாழ்க்கைச் செலவு அதிகரிப்பு மற்றும் இளம் பெற்றோர் எதிர்கொள்ளும் சவால்களுடன் நெருக்கமாக இணைக்கப்பட்டுள்ளது. இதனால் அவர்கள் திருமணத் திட்டங்களைத் தள்ளிப் போடுகிறார்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here