அனைத்து அமைச்சங்களிலும் 1% மாற்று திறனாளிகளுக்கு வேலை வாய்ப்பு

கோலாலம்பூர்: அனைத்து அமைச்சகங்களிலும்  மாற்றுத்திறனாளிகள் 1% பணியிடங்களில் பணியமர்த்த வேண்டும் என்ற கொள்கை முக்கிய செயல்திறன் குறிகாட்டியாக (KPI) மாற்றப்படும். மேலும் 2022 ஆம் ஆண்டின் இறுதிக்குள் இலக்கை அடைய வேண்டும். பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், கொள்கை இன்னும் அதன் இலக்கை அடையாததால், தேவை KPI  அமைக்கப்பட்டுள்ளது என்றார்.

பட்ஜெட் 2022 இல் 80,000 வேலை வாய்ப்புகளை ஒப்பந்த அடிப்படையில் – 50,000 பொதுத்துறை மற்றும் 30,000 அரசுடன் இணைக்கப்பட்ட வேலை வாய்ப்புகளை வழங்கும் MyStep (மலேசியா குறுகிய கால வேலைவாய்ப்பு திட்டம்) திட்டத்தின் மூலம் இளம் மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கு பணியமர்த்தப்படுவதற்கான வாய்ப்புகள் கிடைத்துள்ளன. நிறுவனங்கள் – ஜனவரி 2022 இல் தொடங்கும்.

இந்த முயற்சியானது பொதுத்துறையில் 1% மாற்றுத்திறனாளிகள் என்ற எங்கள் இலக்கை விரைவாக அடைய அனுமதிக்கும் என்று பெர்னாமா நேற்று  இரவு அனைத்துலக மாற்றுத்திறனாளிகள் தினத்தை கொண்டாடும் நிகழ்வில் தெரிவித்தார்.

குறிப்பாக மலேசிய குடும்ப நிகழ்ச்சி நிரலில் ஊனமுற்றோரின் பாத்திரங்களையும் முக்கியத்துவத்தையும் அரசாங்கம் எப்போதும் அங்கீகரித்து வருவதாக அவர் கூறினார். கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளாக, கோவிட் -19 அச்சுறுத்தலால் மக்கள் சுமைக்கு ஆளாகியுள்ளனர் என்பதையும், தொற்றுநோயால் அதிகம் பாதிக்கப்பட்டவர்களில் ஊனமுற்றோர் உள்ளனர் என்பதையும் அரசாங்கம் உணர்ந்துள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

புதிய விதிமுறைகளுக்கு ஏற்ப அவர்கள் வலுவாகவும், நெகிழ்வாகவும், இருக்க அரசாங்கம் எப்போதும் உதவி மற்றும் ஆதரவை வழங்கும் என்று அவர் கூறினார். 12ஆவது மலேசியத் திட்டத்தில், கூட்டாண்மைப் பொருளாதாரம் மற்றும் டிஜிட்டல் பொருளாதாரம் உட்பட பல்வேறு தளங்கள் மூலம் அவர்களுக்கு அதிக பொருளாதார வாய்ப்புகள் கிடைத்தன என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

2022 பட்ஜெட்டின் கீழ் மாற்றுத்திறனாளிகளுக்காக ஒதுக்கப்படும் ஒவ்வொரு வெள்ளியும் சிறந்த முறையில் செலவிடப்படுவதை பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சகம் மற்றும் தொடர்புடைய நிறுவனங்கள் உறுதி செய்ய வேண்டும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here