ஐரோப்பாவிற்கு பணி நிமித்தமாக சென்றபோது குடும்ப உறுப்பினர்களை அழைத்து சென்றேனா? அஸ்மின் மறுப்பு

ஐரோப்பாவிற்கு கடந்த அக்டோபர் மாதம் வர்த்தகம் மற்றும் முதலீட்டு பணிக்காக குடும்ப உறுப்பினர்களை தன்னுடன் அழைத்து சென்றதை அனைத்துலக வர்த்தக மற்றும் தொழில்துறை அமைச்சர் அஸ்மின் அலி மறுத்துள்ளார். இன்று மக்களவையில் இந்த விவகாரம் குறித்து ஆர்எஸ்என் ராயர் (பக்காத்தான் ஹராப்பான்-ஜெலுத்தோங்) கேள்வி எழுப்பிய பிறகு அவரது மறுப்பு வந்தது.

மிட்டி வர்த்தக பணியின் ஒவ்வொரு செலவும் நிதி நடைமுறைகள் மற்றும் நெறிமுறைகளுக்கு ஏற்ப உள்ளது. ஏனெனில் வர்த்தக பணி அங்கீகரிக்கப்படுவதற்கு முன்பு, அது அமைச்சரவை கூட்டத்தில் தாக்கல் செய்யப்பட்டது. ஒவ்வொரு விவரமும், பிரதிநிதிகளின் பட்டியல், ஒதுக்கீடு, செலவு, இலக்கு என அனைத்தும் ஆய்வு செய்யப்பட்டு, நிதி விதிமுறைகள் மற்றும் நடைமுறைகளுக்கு ஏற்ப அமைச்சரவையால் அங்கீகரிக்கப்பட்டது. ஜெலுத்தோங் (ராயர்) குற்றச்சாட்டை நான் மறுக்கிறேன் என்று அஸ்மின்  கூறினார்.

2022 ஆம் ஆண்டுக்கான வரவு செலவுத்திட்டத்தின் கீழ் அஸ்மின் தனது அமைச்சின் ஒதுக்கீடுகளின் குழுநிலையை முடித்துக்கொண்டிருக்கும்போது, ​​அக்டோபரில் தனது உத்தியோகபூர்வ பயணத்தில் குடும்ப உறுப்பினர்களை தம்முடன் அழைத்து வந்தீர்களா என்று அமைச்சரிடம் கேட்க ராயர் குறுக்கிட்டார்.

அக்டோபர் மாதம் லண்டன் பயணத்தில் அமைச்சர் குடும்ப உறுப்பினர்களை தன்னுடன் அழைத்து வந்ததாக ஊடகங்கள் கூறியது உண்மையா என்பது குறித்து நான் விளக்கம் கேட்க விரும்புகிறேன் என்று ராயர் கேட்டார். ஆரம்பத்தில், மக்களவை சபாநாயகர் ஹசிசான் அசார் ஹருன், ராயர் கேள்வியைக் கேட்பதைத் தடுக்க முயன்றார். ஏனெனில் இது பட்ஜெட்டின் கீழ் அமைச்சகத்தின் ஒதுக்கீடு விவரங்களுடன் தொடர்புடையது அல்ல என்று அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், ஓங் கியான் மிங் (ஹரப்பான்-பாங்கி) ஒவ்வொரு அமைச்சகத்திற்கும் உத்தியோகபூர்வ வெளிநாட்டுப் பயணங்கள் மற்றும் பணிகளுக்கான ஒதுக்கீடுகள் உள்ளன என்று விளக்கிய பிறகு, சபாநாயகர் ராயரின் கேள்விக்கு பதிலளிக்க அஸ்மினின் தனிச்சிறப்புக்கு விட்டுவிட்டார்.

அஸ்மின் கூற்றுக்களை மறுத்த பிறகு, ராயர் அது ஒரு குற்றச்சாட்டு அல்ல என்று வலியுறுத்தினார். ஏனெனில் அவர் அரசாங்கத்திற்கு ஒரு காசோலை மற்றும் சமநிலையாக இருந்து எதிர்க்கட்சியாக தனது கடமையை செய்ய முயற்சிக்கிறார். சரிபார்ப்பதற்கும் சமநிலைப்படுத்துவதற்கும் எங்கள் முயற்சிகளை குறைத்து மதிப்பிடாதீர்கள். நான் குற்றச்சாட்டுகளை கூறவில்லை. நான் மக்கள் சார்பாக ஒரு கேள்வி கேட்டேன். அதில் என்ன தவறு?” அவர் கேட்டார்.

அக்டோபரில், அஸ்மினும் மூத்த மிட்டி அதிகாரிகளும் அக்டோபர் 13 முதல் அக்டோபர் 21 வரை ஜெர்மனி, பிரான்ஸ் மற்றும் இங்கிலாந்துக்கு வர்த்தகம் மற்றும் முதலீட்டுப் பணிக்காகச் சென்றதாகத் தெரிவிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here