நாடு ஓமிக்ரான் அச்சுறுத்தலை எதிர்கொண்டுள்ளதால் ஜனவரியில் தைப்பூச ஊர்வலம் இல்லை

கோலாலம்பூர்: ஓமிக்ரான் மாறுபாட்டால் நாடு அச்சுறுத்தலை எதிர்கொண்டுள்ளதால் அடுத்த மாதம் தைப்பூச ஊர்வலம் இருக்காது என்று தேசிய ஒருமைப்பாட்டு அமைச்சர் ஹலிமா சாதிக் இன்று தெரிவித்தார். ஜனவரி 18 ஆம் தேதி நடைபெறும் திருவிழாவிற்கான SOP களின் பட்டியலையும் தனது அமைச்சகம் தயாரித்துள்ளதாக அவர் மக்களவையில் தெரிவித்தார்.

புதிய கோவிட் -19 மாறுபாட்டின் வெளிச்சத்தில் ரத ஊர்வலத்தை நாங்கள் அனுமதிக்க முடியாது என்று அவர் கூறினார். இந்த மாத தொடக்கத்தில் தனது அமைச்சகம் பல்வேறு பங்குதாரர்களை சந்தித்த பிறகு இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டது.

ஹலிமாவின் கூற்றுப்படி, பினாங்கு, கெடா, சிலாங்கூர் மற்றும் ஜோகூர் ஆகிய மாநிலங்களில் இருந்து 10 இந்துத் தலைவர்கள் இந்த மாநிலங்களில் திருவிழா பிரமாண்டமாக கொண்டாடப்படுவதால் விவாதங்களில் ஈடுபட்டுள்ளனர். இந்த விவாதங்களில் தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (எம்கேஎன்) மற்றும் சுகாதார அமைச்சக அதிகாரிகளும் கலந்து கொண்டனர்.

“முன்மொழியப்பட்ட SOPகள் இப்போது விவரங்களைப் பார்க்க பல்வேறு குழுக்களுக்குக் கொண்டு வரப்படும். இது தொடர்பான கூட்டங்கள் டிசம்பர் 13 முதல் 15 வரை நடைபெறும்” என்று ஹலிமா தைப்பூசத்துக்கான SOPகள் குறித்து விசாரித்த சிவகுமார் நாயுடுவிடம் (PH-Batu Gajah) கூறினார்.

சிவக்குமார், கோயில்கள் தங்கள் வருமானத்திற்கு துணைபுரியும் வகையில் கடைகளைத் திறக்க அனுமதிக்கப்படுமா என்றும் கேட்டார், குறிப்பாக இந்த வழிபாட்டுத் தளங்கள் கிட்டத்தட்ட இரண்டு ஆண்டுகளாக மூடப்பட்டுவிட்டன.

ஸ்டால் திறப்பது உட்பட திருவிழாவைக் கவனிக்க வேண்டிய ஏழு பகுதிகளை தனது அமைச்சகம் அடையாளம் கண்டுள்ளதாக ஹலிமா கூறினார். உள்ளூர் அதிகாரிகளின் அனுமதி இருக்கும் வரை எந்த பிரச்சனையும் இருக்கக்கூடாது என்று அவர் கூறினார்.

பங்குதாரர்களுடன் நடத்தப்பட்ட கலந்துரையாடலைத் தொடர்ந்து, கிறிஸ்துமஸிற்கான SOPகளும் விரைவில் அறிவிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார். இந்த ஆண்டு ஜனவரியில், கோலாலம்பூர் மற்றும் பினாங்கு இரண்டிலும் வருடாந்திர தைப்பூச ரத ஊர்வலம் நடத்தப்பட்டது, ஆனால் கடுமையான SOPகளுக்கு உட்பட்டது. 10 பக்தர்கள் மட்டுமே தேருடன் செல்ல அனுமதிக்கப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here