தைப்பூசக் கட்டுப்பாடுகள் இரட்டைத் தரத்தைக் காட்டுகின்றன

பெட்டாலிங் ஜெயா: அடுத்த மாதம் நடைபெற உள்ள தைப்பூச விழாவுக்கான ரத யாத்திரைக்கு இரட்டைத் தரத்திற்கு அனுமதிக்கப்பட மாட்டாது என தேசிய ஒருமைப்பாட்டு அமைச்சர் ஹலிமா சாதிக்கிற்கு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் தெரிவித்தார்.

பதுகாஜா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் வி சிவக்குமார், இரட்டைத் தரம் மற்றும் மதப் பாகுபாடுகளைத் தவிர்க்க, திருவிழாவிற்கான நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) மறுபரிசீலனை செய்யுமாறு அரசாங்கத்திற்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

சமீபத்தில், அரசாங்கம் பொதுமக்களை உள்ளடக்கிய பெரிய நிகழ்வுகளை அனுமதித்துள்ளது மற்றும் அத்தகைய நிகழ்வை ஏற்பாடு செய்கிறது. எனவே, தைப்பூச விழாவை ரத்து செய்வது பொருத்தமற்றது.

சிவக்குமார் நேற்று பொதுமக்களுக்கு அனுப்பிய குறுஞ்செய்தியை மேற்கோள்காட்டி, தற்போதைய நிர்வாகத்தின் 100-நாட்களைக் கொண்டாட ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ள வரவிருக்கும் நிகழ்ச்சிக்கு மக்களை “பெரிய எண்ணிக்கையில்” வருமாறு அழைப்பு விடுத்தார்.

எம்கேஎன் (தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில்) மற்றும் சுகாதார அமைச்சகம் இந்த திட்டத்தை ஏன் அனுமதிக்க முடியும்? கோவிட்-19 இன் புதிய மாறுபாட்டின் பரவலைக் கட்டுப்படுத்த SOPகள் எங்கே? “இது இரட்டைத் தரத்தை நிரூபிக்கவில்லையா?”

காவடிகளும் அலங்கரிக்கப்பட்ட ரத ஊர்வலமும் கொண்டாட்டங்களுக்கு அடிப்படையாக அமைந்தது என்றும் அவர் கூறினார். இவற்றை அனுமதிக்கவில்லை என்றால் தைப்பூசம் அதன் முக்கியத்துவத்தை இழந்துவிடும்.

சிவக்குமார், குழப்பத்தைத் தடுக்கவும், பொதுமக்களிடையே உள்ள சந்தேகங்களைப் போக்கவும் SOPகள் குறித்து அதிக தெளிவுபடுத்த வேண்டும் என்று அழைப்பு விடுத்தார்.

ஜனவரி 18 தைப்பூசக் கொண்டாட்டங்களுக்கான எஸ்ஓபிகள் இன்னும் இறுதி செய்யப்பட்டு வருவதாக தேசிய ஒருமைப்பாடு அமைச்சகம் தெளிவுபடுத்தியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here