நெகிரி செம்பிலானில் இந்தாண்டு 23.3% குற்றச் செயல் குறைந்துள்ளது

நெகிரி செம்பிலானில்  இந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் நவம்பர் வரை 23.3% குற்றச் செயல் குறைந்து 1,698 வழக்குகளாக உள்ளது. இது கடந்த ஆண்டு இதே காலகட்டத்தில் 2,213 ஆக இருந்தது. மாநில காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ முகமட் மாட் யூசோப்  கூறுகையில், நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு ஆணையை (எம்சிஓ) அமல்படுத்தியதாலும், மாநிலம் தழுவிய பாதுகாப்புக் குழுக்களின் கடுமையான கட்டுப்பாடுகளாலும் சரிவு ஏற்பட்டது.

கடந்த ஆண்டுடன் ஒப்பிடுகையில், வாகனத் திருட்டு வழக்குகள் சுமார் 43% குறைந்துள்ளது. அதே நேரத்தில் வழிப்பறி மற்றும் வன்முறைக் குற்றங்களுக்கான குறியீடு முறையே 24% மற்றும் 21 சதவீதம் குறைந்துள்ளது. தற்போதைய நிலைமையை நாங்கள் இன்னும் கண்காணித்து வருகிறோம். இப்போது அனைவரும் சுதந்திரமாகச் செல்லலாம். ஒப்பீட்டளவில், கடந்த மாதத்தில் வழக்குகளின் எண்ணிக்கையில் சிறிது அதிகரிப்பு உள்ளது. ஆனால் நிலைமை இன்னும் கட்டுக்குள் உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

Petron மற்றும் நெகிரி செம்பிலான் காவல் படை இணைந்து ஏற்பாடு செய்த Go-To-Safety-Point (GTSP)  திட்டத்தைத் தொடங்கி வைத்து அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். இதில் அவரது துணை, SAC சே ஜகாரியா உத்மான் மற்றும் சிரம்பான் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் ACP நந்தா மரோஃப் ஆகியோரும் கலந்து கொண்டனர்.

GTSP முன்முயற்சியில் முகமட், உள்துறை அமைச்சகத்தின் மூலோபாய ஒத்துழைப்புத் திட்டத்தின் கீழ், நெகிரி செம்பிலானில் உள்ள 178 பெட்ரோல் நிலையங்கள் உட்பட, நாடு முழுவதும் 2,995 பெட்ரோல் நிலையங்கள், தங்கள் நிறுவன சமூகப் பொறுப்பு (CSR) நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதில் அரசாங்கத்தின் முயற்சி என்று கூறினார். அவசரநிலைகள், விபத்துகளின் போது அல்லது அவர்கள்  பாதிக்கப்பட்டிருந்தால், உதவியை நாடும் எவருக்கும் பெட்ரோல் கியோஸ்க்குகள் பாதுகாப்பு மையமாக பயன்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று அவர் விளக்கினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here