அதிகாரப்பூர்வ புள்ளி விவரங்களை விட கூடுதலான இளையோர் திருமணம் நடைபெறுகிறது

அதிகாரப்பூர்வ புள்ளிவிவரங்களில் காட்டப்பட்டுள்ளதை விட தொற்றுநோய்களின் போது வயது குறைந்தோரின் திருமண நிகழ்வுகள் அதிகம் என்று ஒரு பெண்கள் அமைப்பு ஊகித்துள்ளது.

கோவிட் -19 இன் போது குழந்தை திருமணங்களின் உண்மையான பரவலை 445 எண் பிரதிபலிக்காது என்று அனைத்து மகளிர் நடவடிக்கை சங்கத்தின் (அவாம்) செய்தித் தொடர்பாளர் தெரிவித்தார்.

யுனிசெஃப் மலேசியா பள்ளிகள் மூடப்படுவதால் குழந்தைத் திருமணங்கள் அதிகரிப்பது குறித்தும், நிதி நிலைப் பிழைப்புக்காக தங்கள் பிள்ளைகளுக்குத் திருமணம் செய்து வைக்க வேண்டிய பெற்றோர்களின் தேவை குறித்தும் கவலை தெரிவித்ததாக அவர் குறிப்பிட்டார்.

கடந்த ஆண்டு 411 பெண் குழந்தைகளும் 34 ஆண் குழந்தைகளும் திருமணம் செய்து கொள்வதற்காக பள்ளிப் படிப்பை பாதியில் நிறுத்தியதாக மத விவகார அமைச்சர் இட்ரிஸ் அஹ்மட் சமீபத்தில் தெரிவித்தார்.

அவர்களில் நூற்றி எண்பத்து மூன்று பேர் சரவாக்கைச் சேர்ந்தவர்கள். சபாவில் 86 வழக்குகளும், கிளந்தான் 43, பகாங் 38, தெரெங்கானு 21, பேராக் 21, கெடா 17, சிலாங்கூர் 12, ஜோகூர் 10, பெர்லிஸ் 4, பினாங்கு 4, நெகிரி செம்பிலான் 3, மலாக்கா 2 மற்றும் லாபுவான் ஒன்று என்று பதிவாகியுள்ளன.

எண்கள் எதுவாக இருந்தாலும் அறிக்கையை சாதாரணமாக எடுத்துக் கொள்ளக் கூடாது என்று Awam செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார். பாலின அடிப்படையிலான வன்முறை மற்றும் குழந்தை திருமணங்களில் அடக்குமுறையின் அதிக ஆபத்து ஒரு குழந்தை திருமணத்தை கூட அதிகமாக்குகிறது என்று அவர் கூறினார்.

குழந்தை திருமணத்திற்கான காரணங்களை நிவர்த்தி செய்வதற்கான தேசிய மூலோபாய திட்டத்தை மீண்டும் புதுப்பிக்குமாறு அவர் அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தினார்.

நாங்கள் சக்கரத்தை மீண்டும் கண்டுபிடிக்க வேண்டியதில்லை. நாம் இப்போது செய்ய வேண்டியது தேசிய திட்டத்தை செயல்படுத்த சரியான ஆதாரங்களை ஒதுக்குவதுதான் என்று அவர் கூறினார்.

பினாங்கு, சபா, ஜோகூர், மலாக்கா, பேராக் மற்றும் கோலாலம்பூர் கூட்டாட்சிப் பகுதி ஆகியவை திருமணத்திற்கான குறைந்தபட்ச வயதை 18 ஆக மாற்றுவதற்கு சிலாங்கூர் தவிர, மாநில அரசாங்கங்கள் இன்னும் தங்கள் சட்டங்களைத் திருத்தவில்லை.

குழந்தை உரிமை ஆர்வலர் ஜேம்ஸ் நாயகம் கூறுகையில், டீன் ஏஜ் திருமணங்கள் குறித்த அறிக்கை நாட்டில் கவலையளிக்கும் போக்கை முன்வைக்கிறது. இந்தப் பிரச்சினையைத் தீர்ப்பதில் வலுவான அரசியல் அர்ப்பணிப்பு எதையும் நான் காணவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here