பாதுகாப்பு அமைச்ச அமைப்பிற்குள் ஊடுருவலா? அதிகாரப்பூர்வ தகவல் இல்லை

கோலாலம்பூர்: பாதுகாப்பு அமைச்சக அமைப்பிற்குள் ஊடுருவ முயற்சிக்கும்  அச்சுறுத்தல் குறித்து மலேசிய ஆயுதப்படைக்கு அதிகாரப்பூர்வ தகவல் எதுவும் வரவில்லை என்று பாதுகாப்பு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ஹிஷாமுடின் ஹுசைன் தெரிவித்துள்ளார். அமெரிக்காவை தளமாகக் கொண்ட ஒரு தனியார் சைபர் பாதுகாப்பு நிறுவனத்திடமிருந்து இந்த தகவல் கிடைக்க பெற்றது.

தனியார் நிறுவனத்தின் கூற்றின் அடிப்படையில் எங்களால் நடவடிக்கை எடுக்க முடியாது. பாதுகாப்பு புலனாய்வுப் பணியாளர்கள் பிரிவு மற்றும் MAF சைபர் டிஃபென்ஸ் ஆபரேஷன் சென்டர் (CDOC) மூலம் எனது அமைச்சகம் எப்பொழுதும் செயலில் உள்ளது மேலும் அவர்கள் எங்கள் கணினியை ஹேக் செய்ய முயற்சிக்கும் ஹேக்கர்களை தொடர்ந்து கண்காணித்து வருகின்றனர். என்று அவர் கூறினார்.

தற்போதைய புவிசார் அரசியலை ஆணையிட முயற்சிக்கும் ஒரு வெளிநாட்டு வல்லரசின் சூழ்ச்சியால் கூறப்பட்ட கூற்று உண்மையில் உள்ளதா என்பது குறித்து கருத்து தெரிவித்த ஹிஷாமுடின், இது சாத்தியம் என்று கூறினார். ஒருவேளை புவிசார் அரசியல் மற்றும் எந்த அறிக்கையாக இருந்தாலும், ஒரு வல்லரசு மற்றொரு வல்லரசிடமிருந்து எதிர்வினையைப் பெறலாம். மேலும் நம்மைப் போன்ற ஒரு சிறிய நாடு, மறைமுகமாக, இந்த சூழ்நிலையை சமாளிக்க வேண்டும்.

நமது  பாதுகாப்பைப் பார்ப்பது எனது வேலை. இது புவிசார் அரசியல் மற்றும் சில பகுதிகளின் கருத்தில் அல்ல. எங்களிடம் எப்போதும் ஏஜென்சிகள் மற்றும் அவர்கள் கூறும் குற்றச்சாட்டுகளின் செல்லுபடியை தீர்மானிக்க நிபுணத்துவம் உள்ளது என்று அவர் கூறினார். பல தென்கிழக்கு ஆசிய நாடுகளின் இராணுவப் படைகள் மற்றும் அரசாங்கத் துறைகளின் தளங்களை சீனாவின் ஹேக்கர்கள் குறிவைப்பதாக வெளிநாட்டு ஊடகங்கள் சமீபத்தில் செய்தி வெளியிட்டன.

அமெரிக்காவை தளமாகக் கொண்ட ஒரு நிறுவனம் நடத்திய விசாரணையில், அவர்கள் குறிவைக்கும் பெரும்பாலான நாடுகள் தென் சீனக் கடலில் உள்ள பிராந்திய மோதல்கள் அல்லது மூலோபாய உள்கட்டமைப்பு திட்டங்களுடன் தொடர்புடையவை என்று அந்த அறிக்கை மேலும் கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here