நடமாட்ட கட்டுபாட்டு உத்தரவு குறித்து விமர்சித்த யூடியூபர் மீது குற்றச்சாட்டு

ஈப்போ யூடியூபர் ஒருவர்  தனது முகநூல் பக்கத்தில் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு தொடர்பாக அவமானகரமான வீடியோவைப் பதிவேற்றியதற்காக இங்குள்ள செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். இன்று (டிசம்பர் 17) செஷன்ஸ் நீதிபதி நோரிடா முகமட் அர்தானி முன் குற்றச்சாட்டு வாசிக்கப்பட்டபோது, ​​39 வயதான ரோஷாபி அப்துல் ஹமீத்  தான் குற்றமற்றவர் என்றார்.

“Apit Wan Lebo” என்று அழைக்கப்படும் அவர், நாட்டைப் பாதிக்கும் தற்போதைய பிரச்சினைகளில் அந்த சுயவிவரப் பெயரைப் பயன்படுத்தி காணொளிகளை பதிவேற்றுவதாக அறியப்பட்டார்.

குற்றப்பத்திரிகையின்படி, இந்த ஆண்டு மே 9 ஆம் தேதி மதியம் 1.30 மணியளவில் மற்றவர்களைப் புண்படுத்தும் நோக்கத்துடன் ரோஷாபி தாக்குதல் வீடியோவைப் பதிவேற்றினார். அடுத்த நாள், பத்து காஜா காவல் மாவட்ட குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவினரால் அவரது முகநூல் பக்கத்தில் காணொளி பார்க்கப்பட்டது.

தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் 1998 இன் பிரிவு 233(1)(a) இன் கீழ் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. மேலும் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அவருக்கு அதிகபட்சமாக RM50,000 அபராதம் அல்லது ஒரு வருடம் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்.

அவரது வழக்கை டிபிபி லியானா ஜவானி முகமட் ராட்ஸி தொடர்ந்தார். அதே நேரத்தில் ரோஷாபீஸ் சார்பில் வழக்கறிஞர்கள் கேஷ்விந்தர் சிங் மற்றும் சுக்தவே சிங் ஆகியோர் ஆஜராகினர்.

லியானா நீதிமன்றம் RM10,000 ஜாமீன் வழங்க வேண்டும் என்று கோரினார். ஆனால் கேஷ்விந்தர் குறைந்தபட்ச ஜாமீன் கேட்டார். கேஷ்விந்தர், தனது வாடிக்கையாளர் திருமணமாகி ஐந்து குழந்தைகளுடன் இருப்பதாகவும், கோலா கங்சரில் உள்ள தனது வீட்டின் முன் “நாசி லெமாக்” விற்பனை செய்து வருவதாகவும் கூறினார்.

அவர் சுமார் RM1,500 மட்டுமே சம்பாதிக்கிறார்.மேலும் ஜாமீனின் நோக்கம் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் நீதிமன்ற விசாரணைக்கு வருவதை உறுதி செய்வதாகும்” என்று அவர் கூறினார்.நோரிடா ஒரு உத்தரவாதத்துடன் RM5,000 ஜாமீனை நிர்ணயித்தார். மேலும் ஜனவரி 25 ஆம் தேதியை அடுத்த குறிப்பு தேதியாக நிர்ணயித்தார்.

மாநில காவல்துறைத் தலைவர்  டத்தோ மியோர் ஃபரிடலாத்ராஷ் வாஹிட் இந்த ஆண்டு மே 11 அன்று, காணெளியில் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவை விமர்சிக்க மோசமான வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்தியதற்காக குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் கைது செய்யப்பட்டதை உறுதிப்படுத்தினார்.

அவரது வாக்குமூலத்தைப் பெற்ற பின்னர் அந்த நபர் போலீஸ் பிணையில் விடுவிக்கப்பட்டதாகவும், அவர்கள் விசாரணைகளை ஆரம்பித்துள்ளதாகவும், அந்த நபருக்கு எதிராக ஏதேனும் நடவடிக்கை எடுக்கப்படுமானால், பிரதி அரசு வழக்கறிஞருக்குப் பரிந்துரைக்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here