சரவாக் தேர்தல்: காலை 7.30 மணிக்கு வாக்குப்பதிவு ஆரம்பம்

கூச்சிங், டிசம்பர் 18 :

12ஆவது சரவாக் மாநிலத் தேர்தலுக்கான (பிஆர்என்) வாக்களிப்பு செயல்முறை, இன்று காலை 7.30 மணிக்குத் தொடங்கியது, புதிய மாநில அரசாங்கத்தைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்காக பூமி கென்யாலாங் மக்களுக்காக 3,555 வாக்குச்சாவடிகளை உள்ளடக்கிய 1,866 வாக்கு மையங்கள் திறக்கப்பட்டன.

சரவாக் தேர்தலில் மொத்தம் 1,252,014 பதிவு செய்யப்பட்ட வாக்காளர்களில் 1,213,769 சாதாரண வாக்காளர்கள் இந்த வாக்களிப்புச் செயல்முறையில் ஈடுபட்டுள்ளனர். மாலை 5 மணிக்கு வாக்களிக்கும் நேரம் முடியும் வரை 82 மாநில சட்டமன்ற (Dun) இடங்களிலும் மொத்தம் 46,565 தேர்தல் அதிகாரிகளால் இது நிர்வகிக்கப்படும்.

ஒரு தொகுதியில் உள்ள வாக்காளர்களின் எண்ணிக்கையைப் பொறுத்து, வாக்குச் சாவடி மையங்கள் மூடப்படும் நேரம் வேறுபடும். உதாரணமாக 97 வாக்காளர்கள் மட்டுமே உள்ள முரா துவாங் மாநிலத் தொகுதியின் கீழ் உள்ள தடிக்கா கெமாஸ் கம்போங் சோவில் உள்ள வாக்குச் சாவடி மையம் போன்ற சில மையங்கள் நண்பகல் 12 மணிக்கே மூடப்படும்.

டிசம்பர் 14 அன்று தொடங்கப்பட்ட ஆரம்ப வாக்களிப்பில்,தகுதி பெற்ற 20,360 ஆரம்ப வாக்காளர்களில் மொத்தம் 18,141 பேர் தங்கள் பொறுப்புகளை நிறைவேற்றியுள்ளனர், மேலும் 17,885 பேர் தபால் மூலம் வாக்களித்துள்ளனர்.

மலேசிய வானிலை ஆய்வு மையத்தின்படி, இன்று காலை வானிலை மாநிலம் முழுவதும் நன்றாக இருக்கும் என்று கணிக்கப்பட்டுள்ளது, இருப்பினும் பல பகுதிகளில் பிற்பகலில் இடியுடன் கூடிய மழை பெய்யும் என்றும் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

நாடு இன்னும் கோவிட்-19 தொற்றுநோயின் அச்சுறுத்தலை எதிர்கொண்டுள்ள நிலையில், உடல் இடைவெளி, முகக்கவசம் அணிதல், உடல் வெப்பநிலையை பரிசோதித்தல் மற்றும் MySejahtera மொபைல் செயலியில் வாக்குச்சாவடிக்குள் நுழையும் முன் QR குறியீட்டை ஸ்கேன் செய்வதன் மூலம் வருகையை பதிவு செய்தல் உள்ளிட்ட நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (SOPs) வாக்காளர்கள் கடைபிடிக்குமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்படுகிறார்கள்.

வாக்குச் சாவடியில் நெரிசலைத் தவிர்க்க, வாக்காளர்கள் வாக்களிக்கச் செல்வதற்கு முன் MySPR Semak விண்ணப்பம் அல்லது https://pengundi.spr.gov.my/ என்ற EC போர்டல் மூலம் தங்கள் வாக்களிப்புத் தகவலைச் சரிபார்க்கவும் அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here