வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு ஆறு மாதங்கள் வரை கடன் தொகை நீட்டிக்க உத்தரவு

நாடு முழுவதும் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் வீடு மற்றும் சொத்துக் கடன்கள், வாகனங்கள், கிரெடிட் கார்டுகள் மற்றும் தனிநபர் கடன்களுக்கான தவணைகளைத் திருப்பிச் செலுத்துவதை ஆறு மாதங்கள் வரை ஒத்திவைக்க அல்லது குறைக்கும் வசதியைப் பெறுவார்கள் என்று டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறினார்.

வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட மக்கள் மற்றும் வணிகங்கள், குறிப்பாக குறு, சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்களின் (பிஎம்கேஎஸ்) சுமையைக் குறைக்க பல அரசு நிறுவனங்கள் மற்றும் வங்கித் துறையால் செயல்படுத்தப்படும் முயற்சியின் ஒரு பகுதியாக இந்த உதவி இருப்பதாக பிரதமர் கூறினார்.

வங்கி Simpanan Nasional (BSN) மூலம் RM5,000 வரை வட்டியில்லா தனிநபர் நிதியுதவிக்கு விண்ணப்பிக்கவும் அவர்கள் தகுதியுடையவர்கள் என்று அவர் கூறினார். வெள்ளத்தால் அழிந்த உபகரணங்கள் மற்றும் வீட்டுத் தளபாடங்களை கொள்வனவு செய்வதற்கான வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் சுமையைக் குறைக்க இந்த நோக்கத்திற்காக RM100 மில்லியன் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது.

முதல் ஆறு மாத கால அவகாசம் (கட்டண இடைவேளை) மாதாந்திர தவணை கொடுப்பனவுகளுக்கு வழங்கப்பட்டது மற்றும் இது நாடு முழுவதும் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு திறக்கப்பட்டுள்ளது என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். மேலும் கருத்து தெரிவித்த பிரதமர், TEKUN Nasional, பாதிக்கப்பட்ட PMKSக்கான வெள்ள மறுவாழ்வுக் கடனுக்காக RM30 மில்லியன் நிதியை ஒதுக்கீடு செய்துள்ளது என்றார்.

“RM10,000 வரையிலான கடனுக்கு, வட்டி விகிதம் வசூலிக்கப்படுவதில்லை மற்றும் 12 மாதங்களுக்கு திருப்பிச் செலுத்துவதற்கான தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது,” என்று அவர் கூறினார். பேங்க் நெகாரா மலேசியாவும் (BNM) பாதிக்கப்பட்ட PMKS க்கு 2022 பேரிடர் நிவாரண வசதி (DRF 2022) மூலம் RM200 மில்லியன் நிதியுதவி வசதியை அறிவித்துள்ளதாக அவர் கூறினார்.

சமீபத்தில் அறிவிக்கப்பட்ட DRF 2022 ஒதுக்கீட்டை தற்போதைய தேவைகளின் அடிப்படையில் RM200 மில்லியனில் இருந்து RM500 மில்லியனாக அதிகரிக்க BNM செயல்பட்டு வருவதாகவும் அவர் கூறினார். மேற்குறிப்பிட்ட அனைத்து முயற்சிகளும், வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட மலேசியக் குடும்பங்களின் சுமையைக் குறைக்க உதவுவதற்காக, ஒவ்வொரு குடும்பத் தலைவருக்கும் RM1,000 தொகையான ப பண உதவி (BWI) உட்பட, முன்னர் அறிவித்த அரசாங்க உதவியின் விரிவாக்கம் ஆகும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here