மலேசிய கால்பந்து ஜாம்பவான் மற்றும் பயிற்சியாளர் எம்.குப்பன் உடல்நல குறைவினால் காலமானார்

ஜார்ஜ் டவுன்: மலேசிய கால்பந்து ஜாம்பவான் மற்றும் பயிற்சியாளர் எம்.குப்பன் என்று அழைக்கப்படும் குப்பன் முனியாண்டி இன்று காலமானார். அவருக்கு வயது 84. குப்பன் 1960 களில் பினாங்கு மாநில அணியின் கேப்டனாக இருந்தார். பின்னர் மலாயா கால்பந்து அணியின் ஸ்ட்ரைக்கராக ஆனார். மேலும் மலேசியாவின் வெற்றிகரமான கால்பந்து பயிற்சியாளர்களில் ஒருவராக சிறப்பாக நினைவுகூரப்படுகிறார்.

குப்பன் தனது மனைவி அமிர்தமணி கோவிந்தசாமி பிள்ளை 84, மூன்று மகன்கள் மற்றும் நான்கு பேரக்குழந்தைகளை விட்டுச் சென்றார். எட்டு உடன்பிறப்புகளில் குப்பன் மூத்தவர். அவரது இளைய சகோதரர் கிஹ்சாவன் 66, படி, குப்பன் மாலை 5.10 மணியளவில் பெட்டாலிங் ஜெயாவின் பண்டார் ஸ்ரீ டாமன்சாராவில் உள்ள தனது மகனின் வீட்டில் உயிரிழந்தார்.

குப்பன் சில காலமாக உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருந்ததாகவும், நடக்க முடியாமல், பல சிக்கல்களை சந்தித்ததாகவும் கிஷாவன் கூறினார். குப்பன் செலாயாங் ம உடல் நல குறைவின் காரணமாக செலாயாங் மருத்துவமனையில் ஐந்து நாட்கள் அனுமதிக்கப்பட்டிருந்ததாக அவர் கூறினார். சில நாட்களுக்கு முன்பு குப்பனுக்கும் லேசான பக்கவாதம் ஏற்பட்டு எழுந்திருக்க முடியவில்லை என்று கிஷாவன் கூறினார்.

நான் எனது ஹோண்டா கப் பைக்குடன் அவரது அனைத்து போட்டிகளுக்கும் அவரைப் பின்தொடர்ந்தேன். குப்பனுடன், மொக்தார் தஹாரி மற்றும் பிற மலேசிய கால்பந்து ஜாம்பவான்களை சந்தித்தேன். நான் அவரை மிகவும் நேசிக்கிறேன்.

பட்டர்வொர்த்தில் பிறந்த குப்பன் 1958 இல் பினாங்கு துறைமுக ஆணையத்தில் எழுத்தராக இருந்தார். பின்னர் அந்த ஆண்டு பினாங்கு மாநில அணியில் சேர்க்கப்பட்டார். துறைமுக ஆணையத்தில் சுமார் 31 ஆண்டுகள் பணியாற்றினார். பினாங்கு அணி 1958 இல் HMS மலாயா கோப்பையை வென்றது மேலும் அந்த ஆண்டு மெர்டேக்கா போட்டியில் வென்ற தேசிய அணியில் அவர் இருந்தார்.

அவர் 1965 வரை எட்டு ஆண்டுகள் நாட்டைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார் மற்றும் பினாங்கிற்காக 10 சீசன்களில் விளையாடினார். காயம் காரணமாக 1967 இல் ஓய்வு பெற்றார். குப்பன் பின்னர் 1972 முதல் 1978 வரை தேசிய அணிக்கு பயிற்சியாளராக இருந்தார், இதன் போது தேசிய அணி மெர்டேக்கா போட்டியில் ஒரு முறையும் தாய்லாந்து கிங்ஸ் கோப்பையை இரண்டு முறையும் வென்றது.

1972 முதல் 1974 வரை பினாங்கு கால்பந்து அணிக்கு இரண்டு ஆண்டுகள் பயிற்சியளித்த அவர், அவர்களின் நான்காவது மலேசியக் கோப்பை பட்டத்தை வெல்ல வழிவகுத்தார். பினாங்கு கால்பந்து சங்கத்தின் முன்னாள் துணைத் தலைவர் கேரி நாயர், குப்பன் நார்தர்ன் டெலிகாமில் விளையாட்டுப் பயிற்சியாளராக இருந்ததை நினைவு கூர்ந்தார். தொழிற்சாலையின் 3,000-க்கும் மேற்பட்ட தொழிலாளர்களுக்கு அனைத்து வகையான விளையாட்டுகளிலும் பயிற்சி அளித்தார்.

நாயர் தனது NT நாட்களில் அவரை நன்கு அறிந்ததாகவும், “எப்போதும் சிறந்த மனிதர்” என்றும் கூறினார். இனி இப்படிப்பட்ட ஒருவரை இன்று எப்படிக் கண்டுபிடிப்பது? அவர் ஒரு வீரர், பயிற்சியாளர் மற்றும் நண்பர். மற்றும் அனைவருக்கும் ஒரு சகோதரனின் உருவம். நாங்கள் ஒரு ரத்தினத்தை இழந்துவிட்டோம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here