ரோஹிங்கியா சிறுவர்களின் அடாவடித்தனம் – வாகனமோட்டிகளுக்கு இடைஞ்சல்

கோலாலம்பூர், அவர்களின் வயது 12 வயதுக்குக் குறைவானதாக இருக்கலாம். ஆனால் தலைநகரில் பிச்சை கேட்கும் போது ரோஹிங்கியா என்று நம்பப்படும் குழந்தைகள் காட்டிய தைரியம் பல்வேறு சமூகங்களில் இருந்து எதிர்வினைகளை வரவழைத்தது.

சிலர் சிறு குழுவை குண்டர்கள் என்று வர்ணித்தனர். மேலும் குழந்தைகளின் செயல்பாடுகளை கண்டித்து அரசாங்கம் கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று கோரினர்.

சமூக ஊடகங்களில் ஒரு தொற்று வீடியோவில், சமீபத்தில், சிறிய பிச்சைக்காரர் ஜாலான் சுல்தான் இஸ்மாயில் உட்பட நகரத்தின் போக்குவரத்து விளக்கு சந்திப்புகளில், சாலையைப் பயன்படுத்துபவர்களின் வாகனங்களை அணுகி பிச்சை கேட்கிறார்.

ஓட்டுநர்கள் தங்கள் செயல்களைப் பதிவுசெய்தபோது, ​​​​சிறுவர்கள் கோபமாகக் காணப்பட்டனர். சம்பந்தப்பட்ட வாகனத்தின் கதவைத் தட்டி, கோபமாக விரல் சமிக்ஞைகளைக் காட்டுகிறார்கள்.

தொற்று காட்சிகள் வெவ்வேறு நபர்கள் அனுபவிக்கும் வெவ்வேறு சூழ்நிலைகளைக் காட்டியது. ஆனால் இன்னும் குழந்தை பிச்சைக்காரர்களின் குழுவை உள்ளடக்கியது.

சமூக ஊடகங்களில் நடத்தப்பட்ட ஆய்வுகள், குட்டி பிச்சைக்காரனின் செயல்களுக்கு எதிராக நெட்டிசன்களிடமிருந்து பல விமர்சனங்கள் வந்ததைக் கண்டறிந்தன. மேலும் அவர்கள் நடவடிக்கை எடுக்க அதிகாரிகளை வலியுறுத்தியுள்ளனர்.

ஃபேஸ்புக் (FB) பயனர் ஒருவர் தனது மோசமான அனுபவத்தை குழந்தையுடன் பகிர்ந்து கொண்டார். எனது பூட்டி ஷா ஆலம் செக்‌ஷன் 7ல் இருக்கிறார். அவர்களில் பலர் (சிறு பிச்சைக்காரர்கள்) பணம் கேட்கின்றனர். அவர் வெளியே வரவில்லை என்றால், ஒரு கல்லை எடுத்து எங்கள் வாசலில் கண்ணாடியை எறிகின்றனர். அரசாங்கம் அதைக் கண்காணிக்க வேண்டும். அது நுழைவதற்கு (மலேசியா) இருந்தால், அதை (ரோஹிங்கியா) நன்மைக்காக வேலை செய்ய அனுப்புங்கள் என்று அவர் எழுதினார்.

இதற்கிடையில், கோலாலம்பூர் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ அஸ்மி அபு காசிமைத் தொடர்பு கொண்டபோது, ​​குழுவின் நடவடிக்கைகள் ஒரு இடத்தில் இருந்து மற்றொரு இடத்திற்கு நகர்வதை அவரது கட்சி அறிந்திருப்பதாகத் தெரிவித்தார்.

சம்பந்தப்பட்ட நிறுவனங்களுடன் உடனடி நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்றும், தகவல் தெரிந்த பொதுமக்கள் தனக்கு உதவ முன்வருமாறும் அவர் கேட்டுக் கொண்டார்.

இதுவரை எந்த தரப்பினரிடமிருந்தும் எங்களுக்கு எந்த புகாரின் வரவில்லை (தனிநபர்கள் உட்பட இளம் ரோஹிங்கியா பிச்சைக்காரர்கள் தங்களை அணுகியதாக) என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here