வெளிநாட்டு பணிப்பெண்ணை முதல் முறையாக ஆட்சேர்ப்பு செய்வதற்கு குடிநுழைவுத்துறை RM1,136 வசூலிக்கிறது; குடிநுழைவுத்துறை இயக்குநர் தகவல்

புத்ராஜெயா, ஜனவரி 8 :

முதல் முறையாக ஒரு வெளிநாட்டு வீட்டு உதவியாளரை (PRA) ஆட்சேர்ப்பு செய்வதற்கு குடிநுழைவுத்துறை RM1,136 கட்டணத்தை மட்டுமே வசூலிக்கிறது என்று அதன் இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோஸ்ரீ கைருல் டிசைமி டாட் கூறினார்.

லெவிகள், நாடு வாரியாக விசாக்கள் மற்றும் செயலாக்கம் மற்றும் பாஸ்களுக்கான கட்டணம் ஆகியவை இதில் அடங்கும் என்று அவர் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

அவரைப் பொறுத்தவரை, பிலிப்பைன்ஸ், இந்தோனேசியா, இலங்கை, தாய்லாந்து, வியட்நாம், கம்போடியா, நேபாளம் மற்றும் லாவோஸ் ஆகிய நாடுகளில் இருந்து வெளிநாட்டுப் பணிப்பெண்களைத் தேர்வு செய்ய முதலாளிகளுக்கு சுதந்திரம் வழங்கப்பட்டுள்ளது, ஏனெனில் PRA ஆட்சேர்ப்புக்கான ஆதார நாடுகளை அரசாங்கம் கட்டுப்படுத்தவில்லை.

“ஒவ்வொரு PRA உட்கொள்ளும் வயது, பாலினம் போன்ற தகுதித் தேவைகளுக்கு இணங்க வேண்டும் மற்றும் நாட்டிற்கு வந்தவுடன் வெளிநாட்டு பணியாளர்கள் மருத்துவ பரிசோதனை கண்காணிப்பில் (Fomema) சுகாதார பரிசோதனையில் தேர்ச்சி பெற வேண்டும்,” என்று அவர் கூறினார்.

புதன்கிழமை (ஜனவரி 5) வெளியான உள்ளூர் ஆங்கில மொழி செய்தித்தாளில் தெரிவிக்கப்பட்டபடி, PRA ஆட்சேர்ப்பு செயல்முறைக்கு அரசாங்கம் ஐந்து புள்ளிவிவரங்கள் வரை அதிக கட்டணம் வசூலித்ததாகக் கூறப்படும் குற்றச்சாட்டுகளை தெளிவுபடுத்துவதற்காகவே இந்த அறிக்கையில் கைருல் டிசைமி இவ்வாறு கூறினார்.

டிசம்பர் 31 நிலவரப்படி, 88,173 PRAக்கள் தற்காலிக பணிக்கான வருகை அனுமதிச் சீட்டுகளை (PLKS) வைத்துள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

PRA விண்ணப்ப நடைமுறை மற்றும் தொடர்புடைய தகவல்களைப் பெற விரும்பும் முதலாளிகள், குடிநுழைவுத் துறையின் அதிகாரப்பூர்வ இணையதளமான www.imi.gov.my அல்லது திணைக்களத்தின் அதிகாரப்பூர்வ சமூக ஊடகங்களை வலம்வரலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here