ஆரம்பப் பள்ளி மாணவர்களுக்கான கோவிட்-19 சுய பரிசோதனை இந்த வாரம் தொடங்கும்

ஆரம்பப் பள்ளி மாணவர்களுக்கான கோவிட்-19 சுய பரிசோதனைகள் இந்த வாரம் முதல் வீட்டிலேயே நடத்தப்படும்.கல்வி அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் ராட்ஸி ஜிடின் கூறுகையில், 10% மாணவர்கள் வீட்டிலேயே சோதனைகள் செய்ய வாரந்தோறும் தேர்வு செய்யப்படுவார்கள்.

இந்த மாணவர்கள் தோராயமாக தேர்ந்தெடுக்கப்படுவார்கள். டிசம்பர் 1, 2021 அன்று பள்ளிகளில் செயல்படுத்தத் தொடங்கியது. அதைத் தொடர்ந்து, இந்த சோதனையை (மேலும்) செயல்படுத்துவதற்கு எடுக்க வேண்டிய அணுகுமுறை குறித்து சுகாதார அமைச்சகத்துடன் அமைச்சகம் விவாதித்தது.

இந்த சோதனைகளை வீட்டிலேயே நடத்த அனுமதிக்க சுகாதார அமைச்சகம் ஒப்புக்கொண்டது மற்றும் பள்ளிகளுக்கு இந்த முடிவு தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இன்று செவ்வாய்க்கிழமை (ஜனவரி 11) தனது முகநூலில் வெளியிட்ட காணொளியில் “பள்ளிகளால் சுய பரிசோதனைக் கருவிகள் வழங்கப்படும். அது இந்த வாரம் தொடங்கப்படும்” என்று அவர் கூறினார். மேலதிக விபரங்களை விளக்குவதற்கு அமைச்சு ஊடக அறிக்கையொன்றை வெளியிடும் எனவும் அவர் மேலும் தெரிவித்தார்.

தெரிவு செய்யப்பட்ட பிள்ளைகளின் பெற்றோர்கள் ஊடக அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ள நடைமுறைகளுக்கு அமைய பரிசோதனைகளை மேற்கொள்வது முக்கியம் என அவர் தெரிவித்துள்ளார்.

பள்ளி அமர்வுகள் சுமூகமாகவும் பாதுகாப்பாகவும் இருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக இது மேற்கொள்ளப்பட்டது, என்றார். நடைமுறைகளின்படி இது செய்யப்படாவிட்டால், தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட மாணவர்கள் மட்டுமல்ல, அவர்களின் நண்பர்கள் மற்றும் பள்ளியில் உள்ள ஆசிரியர்களும் பாதிக்கப்படுவார்கள்.

எனவே, கோவிட்-19 சுய-பரிசோதனைகளை நடத்துவதற்கான இந்த புதிய அணுகுமுறையை நாங்கள் தொடங்கியவுடன், இந்த சோதனை ஒரு முறையாக செய்யப்படுவதை உறுதிசெய்வதில் பெற்றோர்கள் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறார்கள் மற்றும் சுகாதார அமைச்சகம் நிர்ணயித்த SOP களை நாங்கள் பின்பற்றுகிறோம். பள்ளிக் கல்வி அமர்வு தொடர்ந்து பாதுகாப்பாக இயங்குவதை நாங்கள் உறுதிப்படுத்த விரும்புகிறோம்  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here