நஜிப் அமைச்சராக இருந்தபோது Assumption ஆரம்பப் பள்ளியின் ‘நில ஒப்பந்தம்’ நடைபெற்றது

நஜிப் ரசாக் கல்வி அமைச்சராக இருந்தபோது, ​​பட்டர்வொர்த்தில் உள்ள அசம்ப்ஷன் (Assumption) ஆரம்பப் பள்ளியை உடனடியாக மூடுவதற்குப் பின்னணியில் இருக்கும் சர்ச்சைக்குரிய நில பேரம் செய்யப்பட்டது என்று பினாங்கு சட்டமன்ற உறுப்பினர் ஒருவர் தெரிவித்தார்.

பாகன் அஜாம் சட்டமன்ற உறுப்பினர் சதீஸ் முனியாண்டி கூறுகையில், நஜிப்பின் ஆட்சிக் காலத்தில் தான் 1996 ஆம் ஆண்டு SK Assumption  அசல் கட்டிடம் தீவிபத்தால் சேதமடைந்தது.

தற்போதைய தளமான ஸ்ரீ அவென்யூ சென்.பெர்ஹாட் உரிமையாளர்கள், கல்வி அமைச்சு பின்னர் நிலம் மற்றும் கட்டிடங்களை கையகப்படுத்தும் அடிப்படையில் மாற்றுப் பள்ளியை 2008 இல் கட்டியதாகக் கூறியுள்ளனர். அப்போதிருந்து, நில உரிமையாளர்கள் கையகப்படுத்தல் பற்றி விசாரித்து அமைச்சகத்திற்கு பல கடிதங்களை அனுப்பினர். ஆனால் வெற்றி பெறவில்லை, சதீஸ் கூறினார்.

நில உரிமையாளர் நிலத்தை திருப்பிக் கேட்டதால், பிப்ரவரி 28ம் தேதி பள்ளி மூடப்படும் என கல்வி அதிகாரிகள் தெரிவித்துள்ளனர். நஜிப் நேற்று, பள்ளி ஏன் மூடப்படுகிறது என்பதைக் கூறுமாறு அமைச்சகத்தை வலியுறுத்தினார் – இது கைவிடப்பட்ட நில ஒப்பந்தம் காரணமாக இருந்ததா அல்லது 55 மாணவர்களைக் கொண்ட பள்ளியின் சேர்க்கை குறைந்ததா?

ஒரு மிஷனரி பள்ளியாக மூடப்படுவதை அதன் வேர்களுடன் இணைக்கும் குற்றச்சாட்டுகள் முன்வைக்கப்பட்டதால், எதிர்க்கட்சிகளின் தாக்குதல்களுக்கு இந்த பிரச்சினை தீனியாக மாறாமல் இருக்க அமைச்சகம் தெளிவுபடுத்த வேண்டும் என்றார்.

இருப்பினும், அதற்கு பதிலளித்த சதீஸ், பள்ளியையும் அதன் நிலத்தையும் கையகப்படுத்த அரசு மறுத்ததற்கு காரணம் இருந்திருக்க வேண்டும் என்றார்.

நஜிப் கல்வி அமைச்சராக இருந்தபோது ஒப்பந்தம் செய்யப்பட்டது என்றார். “ஒருமுறை நிலத்தையும் கட்டிடத்தையும் கையகப்படுத்த ஒப்புக்கொண்ட பாரிசான் நேஷனல்-நஜிப் அரசாங்கம் 2008 முதல் 10 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக கையகப்படுத்துவதை புறக்கணித்தது ஏன்?

(மூடுதல்) அனுமானத்தின் மிஷனரி பின்னணியின் காரணமாக இருக்கலாம் என்பது என் யூகம். கல்வி அமைச்சர் மறுக்கட்டும். உறுதியளித்தபடி இந்த நிலத்தை கையகப்படுத்த மத்திய அரசு மறுத்ததன் காரணம் என்ன?

கத்தோலிக்க தேவாலயத்தை சேர்ந்த லா சால்லே  சகோதரர்களால் 1933 ஆம் ஆண்டில் எஸ்கே அஸ்ம்ப்ஷன் நிறுவப்பட்டது. ஆனால் 2008 இல் பள்ளி இடமாற்றம் செய்யப்பட்டபோது தேவாலயம் அனைத்து உரிமைகளையும் கைவிட்டது மற்றும் பள்ளி முழுமையாக அரசாங்கத்தால் நடத்தப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here