பாதுகாவலர் தேவ சகாயம் கொலை வழக்கு விசாரணை: ஈப்போ உயர் நீதிமன்றத்திற்கு மாற்றம்

ஈப்போவில் ஓர் அடுக்குமாடி குடியிருப்பின் 64 வயதான காவலாளி எஸ். தேவ சகாயம் கொலை செய்யப்பட்டதாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஹோம்ஸ்டே விருந்தினர் மீதான விசாரணை ஈப்போ உயர் நீதிமன்றத்திற்கு மாற்றப்பட்டுள்ளது. புதன்கிழமை (ஜன. 12) ஈப்போ மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட அஹ்மத் நூர் அசார் முஹம்மது (34) சம்பந்தப்பட்ட வழக்கை மாற்றுவதற்கான துணை அரசு வழக்கறிஞர் ஃபாடின் ஹோஸ்னா முகமட் ஜிக்ரியின் விண்ணப்பத்தை மாஜிஸ்திரேட் நூர் அஸ்ரீன் லியானா முகமட் தரஸ் ஏற்றுக்கொண்டார்.

இந்த வழக்கு உயர்நீதிமன்றத்தின் அதிகார வரம்பில் இருப்பதால், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தனக்கு வாசிக்கப்பட்ட குற்றச்சாட்டைப் புரிந்துகொண்டு தலையசைத்த பிறகு எந்த மனுவும் பதிவு செய்யப்படவில்லை. குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் அரிஃப் அஸாமி ஹுசைன், ஆஸ்துமா நோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ள அகமது நூருக்கு உடனடியாக மருத்துவ பரிசோதனை செய்ய உத்தரவிடுமாறு நீதிமன்றத்தை கேட்டுக் கொண்டார்.

எனது வாடிக்கையாளருக்கு உடல்நிலை சரியில்லை. அவர் இருமல் மற்றும் ஆஸ்துமா மருந்துகளை எடுத்துக் கொண்டார். அவருக்கு உடனடியாக மருத்துவ சிகிச்சை அளிக்குமாறு சிறைத்துறைக்கு நீதிமன்றம் உத்தரவிடும் என நம்புகிறேன் என்றார்.

வழக்கறிஞர் எம். குலசேகரன் மேலும் மூன்று வழக்கறிஞர்களுடன் தேவ சகாயத்தின் குடும்பத்திற்காக ஒரு கண்காணிப்பு விளக்கத்தை வழங்கினார்.

2020 ஆம் ஆண்டு டிசம்பர் 29 ஆம் தேதி காலை 8 மணி முதல் 9.30 மணி வரை அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் உள்ள ஹோம் ஸ்டேயில் அகமது நூர் தேவாவைத் தாக்கியதாகக் கூறப்படுகிறது. கடந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் 27 ஆம் தேதி அவரது வீட்டில் தவா இறந்ததைத் தொடர்ந்து, செப்டம்பர் 9, 2021 அன்று அவர் மீது கொலைக் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

அஹ்மத் நூர் முன்பு ஜனவரி 6, 2021 அன்று, கடுமையான காயத்தை ஏற்படுத்தியதற்காக தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 335 இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். ஆனால் தவாவின் மரணத்திற்குப் பிறகு, வழக்கு மீண்டும் திறக்கப்படுவதற்கு வழிவகுத்த பொது மக்களின் கண்டனத்திற்கு பிறகு அவர் மீது கொலைக் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here