நாளை தொடங்கி கணக்கு இல்லாத ஏடிஎம்மில் பணம் எடுக்க 1 வெள்ளி கட்டணம்

கோலாலம்பூர்: தானியங்கி பணப்பரிவர்த்தனை இயந்திரங்கள் (ATMகள்) மூலம் RM1 திரும்பப் பெறும் பரிவர்த்தனை கட்டணம் நாளை முதல் வாடிக்கையாளர்களுக்கு மீண்டும் அமல்படுத்தப்படும். Maybank, Bank Islam Malaysia Bhd, CIMB Bank, RHB Bank, Citibank மற்றும் HSBC உள்ளிட்ட பல வங்கிகள் கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் நடுப்பகுதியில் தங்கள் சமூக ஊடக தளங்களில் அறிவிப்பைப் பதிவேற்றின.

சமூக ஊடகங்களில் வெளியிட்டுள்ள அறிவிப்பில், பிப்ரவரி 1 முதல், ஏடிஎம்களில் வங்கிகளுக்கு இடையேயான பணம் எடுக்கும் பரிவர்த்தனை கட்டணங்கள் மீண்டும் செயல்படுத்தப்படும் என்று வங்கிகள் தெரிவித்துள்ளது. வாடிக்கையாளர்கள் தாங்கள் கணக்கு வைத்திருக்கும் வங்கியின் ஏடிஎம்மில் பணம் எடுத்தால் கட்டணம் வசூலிக்கப்படாது.

இதற்கிடையில் சமூக ஊடகங்களில், சில பயனர்கள் RM1 கட்டணம் பல ஏடிஎம்களில் நீண்ட வரிசையில் மக்கள் திரும்புவதற்கு வழிவகுக்கும் என்று சிலர் பதிலளித்தனர். RM1 கட்டணத்தை ஏற்றுக்கொள்ள முடியாமல் வங்கி கஞ்சத்தனமாக இருப்பதாகவும் சிலர் விமர்சித்தனர்.  முன்னதாக, அரசாங்கம் ஏப்ரல் 6, 2020 அன்று MEPS அமைப்பில் கட்டண விலக்கை அறிமுகப்படுத்தியது.

நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவுகளின் போது MEPS முறையைப் பகிர்ந்து கொள்ளும் ஏடிஎம்களில் இருந்து RM1 வசூலிக்கப்படாமல் பொதுமக்கள் பணத்தை எடுக்க இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது. Payments Network Malaysia Sdn Bhd (PayNet) மூலம் வாடிக்கையாளர்களுக்கு RM1 கட்டணம் விதிக்கப்பட்டது. பேங்க் நெகாரா மலேசியா (BNM) PayNet இன் மிகப்பெரிய பங்குதாரராக உள்ளது. மீதமுள்ள பங்குகள் 11 வங்கிகளின் கூட்டமைப்பால் கட்டுப்படுத்தப்படுகின்றன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here